Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Phân vân chọn Xpander hay Ertiga 2019 (AT) chênh nhau 90tr
Chào các bác, em đang nghiên cứu 2 chiếc MPV 7 chỗ Suzuki Ertiga và Mitsubishi Xpander này, hai mẫu xe chênh lệch nhau đến 90tr ra biển. Các Bác cho em xin lời khuyên đc ko ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Lệch 90tr: gồm Phanh Khẩn Cấp,CBDT,Khởi Hành Ngang Dốc,Ga Tự Động

Em lấy Ertiga thì ko cần vay Bank ( vay vài người quen là đủ). Còn Xpander thì vay vẫn chưa đủ,nên em dự vay 200tr ( lúc đó khỏi vay người quen ). Xe Toy khi xưa cũng chỉ có ABS vẫn chạy ầm ầm...nhưng lỡ thì hên xui.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Em thấy quảng cáo là Su tiết kiệm xăng; nếu đúng vậy thì ổn.
Bác nên xem độ cao ghế (càng cao đi càng khỏe); xe rộng đi càng xa càng khỏe. Túm lại chạy thử xem sao mới biết.

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Em thấy quảng cáo là Su tiết kiệm xăng; nếu đúng vậy thì ổn.
Bác nên xem độ cao ghế (càng cao đi càng khỏe); xe rộng đi càng xa càng khỏe. Túm lại chạy thử xem sao mới biết.
Độ ghế cao là như nào hả Bác?Em mới chạy thử trong TP...khó xin đi ra Quốc Lộ quá.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Bác cứ chạy thử đi, chạy xong rồi quyết, nếu mua gia đình, tài chính có thể gánh thêm đc miếng thì thêm 90tr ko là bao đâu. Xpander nếu bác thanh niên thì nhìn hợp với đẹp.
Còn nếu bác mua kết hợp chạy dịch vụ thì ko nên vay, cũng ko nên mua quá tầm. Lúc đó 15% giá tiền nó là con số lớn đủ bâc vận hành xe trong Vài Năm có khi cả Chục Năm. ( đương nhiên ko tính tiền xăng nhé, xăng cộ vô chừng lắm )
Option thì em nói bác thế này, Option an toàn thì luôn cần càng thêm vô càng an toàn nhưng thường thì ko sử dụng mà trong hoàn cảnh ngặt nghèo nào đó mới dùng thôi, option khác như giải trí ... thì có thể độ lên nhanh chóng thôi.
Tuỳ nhu cầu mà có lựa chọn chính xác bác nhé. Chúc sớm tìm đc xe ngon

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Bác cứ chạy thử đi, chạy xong rồi quyết, nếu mua gia đình, tài chính có thể gánh thêm đc miếng thì thêm 90tr ko là bao đâu. Xpander nếu bác thanh niên thì nhìn hợp với đẹp.
Còn nếu bác mua kết hợp chạy dịch vụ thì ko nên vay, cũng ko nên mua quá tầm. Lúc đó 15% giá tiền nó là con số lớn đủ bâc vận hành xe trong Vài Năm có khi cả Chục Năm. ( đương nhiên ko tính tiền xăng nhé, xăng cộ vô chừng lắm )
Option thì em nói bác thế này, Option an toàn thì luôn cần càng thêm vô càng an toàn nhưng thường thì ko sử dụng mà trong hoàn cảnh ngặt nghèo nào đó mới dùng thôi, option khác như giải trí ... thì có thể độ lên nhanh chóng thôi.
Tuỳ nhu cầu mà có lựa chọn chính xác bác nhé. Chúc sớm tìm đc xe ngon
Em cảm ơn Bác,còm của Bác chi tiết quá :D

Hạng D
21/12/14
2.145
7.788
123
Từ từ a ơi. Đợi xpander nó hạ giá rồi mình chọn cũng chưa muôn mà. Biết đâu mấy thằng này đua nhau giảm giá cho người dùng được lợi.

Hạng B2
9/4/08
109
3
18
Tây Ninh
Từ từ a ơi. Đợi xpander nó hạ giá rồi mình chọn cũng chưa muôn mà. Biết đâu mấy thằng này đua nhau giảm giá cho người dùng được lợi.

Đùa à bác? Mit bán đúng giá ko kê giá, xe đang hot muốn giảm cũng phải 2 năm 3 năm nửa, mà chưa chắc giảm, ko tăng thì thôi chứ.

Hiện tại 2 em này muốn có xe cũng tới gần cuối năm, bác chủ cứ thông thả mà lựa chọn, chạy thử này nọ hóng tin :D

Cá nhân em thì lại mến X hơn E vì ngoại thất lạ đẹp, trang bị cũng hơn xíu.