Anh em chọn xe nào cho mình:

• Total voters
    92
Hạng C
24/4/17
609
4.532
93
Ko kể mấy cái option cho thêm tiện nghi, Ev nó ăn đứt ở Sò cái khung gầm rời. Sò khung gầm unibody nên ồn như sedan luôn
Bù lại chạy cao tốc, tốc độ cao Sò lái sướng hơn. Đi đường xấu thì Eve gầm cao hơn đi khỏe hơn. Túm lại hai con đều ok tùy nhu cầu của chủ thớt.
Nhưng riêng em thì không thích Eve ở chỗ bề ngang làm hẹp quá nhìn xe không cân đối.

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng C
19/8/13
536
7.333
93
58
Bù lại chạy cao tốc, tốc độ cao Sò lái sướng hơn. Đi đường xấu thì Eve gầm cao hơn đi khỏe hơn. Túm lại hai con đều ok tùy nhu cầu của chủ thớt.
Nhưng riêng em thì không thích Eve ở chỗ bề ngang làm hẹp quá nhìn xe không cân đối.
Nói thiệt xưa em cũng mê everest lắm, mà sao giờ nhìn cái cần số của nó, xong nhìn qua sò 2021 là chán hẳn

• Like
Reactions: Yacongtu and Djoan
Hạng D
8/4/12
2.366
7.460
113
2 con xe kết cấu khác nhau, mục đích sử dụng (chuyên biệt) khác nhau mà 2 bác cãi nhau té khói. Cá nhân em mà ko offroad nặng nề thì sò dầu vừa ngon vừa đẹp, đường đèo mà đường nhựa thì nó vẫn dư sức dùng, còn khi nào mà offroad kiểu lội suối, đường đất đỏ các kiểu thì everest mới ngon hơn.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Mình cũng đang phân vân giống bác chủ nhưng nghiên hẳn về So, kiểu của Ford cứ giống giống nhau, không đột phá. đi gia đình thi thoảng vô đường xấu chút thì So là lựa chọn tốt. Máy dầu thì càng ngon