Anh em chọn xe nào cho mình:

• Total voters
    92
CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
364
263
63
43
Ev hiện tại Phải nói rõ hơn là FE đã xong thế hệ 2 (2014-2021) để ra mắt thế hệ 3 (2022)
Còn ngoại thất thì 9 người 10 ý, khó nói lắm, chẳng hạn tôi lại chuộng vẻ ngoài thô cứng nhưng manly của Ford từ bao đời nay.
Ev hiện tại cục mịch thì có chứ thô cứng gì ạ.
Sò mới lúc đầu thấy đẹp nhưng lâu rồi lại thấy nó nhàm kiểu gì ấy, nội thất thì không đáng với giá tiền.

Hạng B2
25/8/18
165
206
43
38
Ev hiện tại Phải nói rõ hơn là FE đã xong thế hệ 2 (2014-2021) để ra mắt thế hệ 3 (2022)

Ev hiện tại cục mịch thì có chứ thô cứng gì ạ.
Sò mới lúc đầu thấy đẹp nhưng lâu rồi lại thấy nó nhàm kiểu gì ấy, nội thất thì không đáng với giá tiền.
Xe nào không z, mới ra thì thấy đẹp theo tgian thì giảm sức hút nội ngoại thất do lỗi model. Theo cá nhân thì khung gầm, động cơ, hộp số và hệ dẫn động là ít thay đổi hơn.

Hạng B2
27/9/04
278
362
78
Bác Mua Sò dầu chạy đỡ, đang được hỗ trợ trước bạ 5%, đến đầu năm sau EV mới ra, trước bạ quay lại 10%, bán Sò không lỗ, mua EV mới —> được trải nghiệm cả hai. Rồi quay lại cho ae biết lựa chọn nào hay.

• Haha
Reactions: bluechatvn
Hạng B2
31/8/12
338
1.325
93
Chào bác, lâu lắm mới thấy xuất hiện.
Sorento AWD và Everest 4x4 khác nhau khá nhiều, nói ngắn gọn nếu bác thích tiện nghi êm ái thì Sò, mạnh mẽ cứng cáp thì FE, tùy theo điều kiện và mục đích xử dụng của mình thôi. Về chi phí bảo dưỡng, sửa chữa thì Kia giá nhẹ hơn Ford
Nói thêm là nếu chọn FE thì chịu khó đợi cuối năm bản mới về, thay đỗi hoàn toàn, các option rất ngon, chưa kể thêm được cái 4H auto giống như Sò AWD (ngoài cái 2 cầu nhanh và 2 cầu chậm có sẵn). Tôi dân Dalat nên FE là lựa chọn hợp lý nhất.

Test đối đầu thế này thì FE ăn chắc nhờ bộ xương cứng hơn
Bác chia sẻ chuẩn. Bác còn cố vấn cho Kh H ko ạ ?

• Wow
Reactions: Sixsense
Hạng B2
24/11/18
478
406
63
HCM
này còn tuỳ nhu cầu bác đi như nào, chứ 2 con nó khác nhau thế mà, nếu ko offroad đi đường địa hình nhiều cứ Sorento mà quất, ngập tràn công nghệ, kiểu dáng đẹp, vuông vức nam tính.
P/S: Mình thì mình sẽ chọn Everest, thích thì bang đường nào cũng được, tầm nhìn thoáng, gầm cao háng rộng, Everest mẫu mới chuẩn bị ra là lựa chọn hợp lý nhất bác oy, ráng chờ :)

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Everest cuối form rồi bác. Nếu bác chạy rừng núi nhiều thì chờ Everest bản all new tháng sau giới thiệu toàn cầu. Còn nếu ít đi rừng núi thì Sorento hay hơn nhiều, tiện nghi, êm ái, máy dầu Hyundai - Kia rất ổn. Em ko có Everest, nhưng gia đình có cả Fortuner và Sedona đều 2020. Thì cảm giác lái chiếc Kia ở đường on-road và trải nghiệm sử dụng hàng ngày đi phố hơn đứt.

Nhiều bác ca ngợi body-on-frame, nhưng thực ra cái nào cũng có cái hay của nó. Người ta liệt kê đủ ưu nhược đây ạ.

Body-on-frame ở những anh lớn như Land Cruiser hay Pajero (ko phải Pajero Sport) mới phê, chứ mấy xe phát triển từ khung gầm bán tải như Fortuner với Everest cũng chỉ được cái cao thôi :))
Land Cruiser hay Pajero nó đắt hơn cả mấy lần thì đương nhiên nó phải ngon hơn - phê hơn thôi bác. Chứ đã là body-on-frame thì là cùng công nghệ với mấy ông xe tải/bán tải hết cả rồi.

• Sad
Reactions: Tung NDSG