Tập Lái
25/8/08
23
0
0
Ah mà bác xem ở trang web nào mà nó bảo xe này có EBD thế ?
Fesantasat nói:
ericfang9 nói:
1 túi khí hay 10 túi khí hả các bác ?? Báo số km còn lại cụ thể là ntn ?
Fesantasat nói:
Up matiz Groove, Tôi vừa mua một em, bản full, ABS-Ko biét có EBD không nhưng xem catalogue trên WEB là có, 10 túi khí, gương kính điện, đề nổ từ xa, sưởi ghế trước (mấy hôm rét ngồi rất khoái), cảm biến lùi, ghế chỉnh cơm 8 chiều, Thông số hiển thị đầy đủ, báo số cây số còn lại chuẩn (cái này nó đo liên tục chứ không phải lập trình sẵn), báo nhiệt độ trong ngoài xe, điều hòa tự động, lạnh sâu. Cảm giác lái rất tốt, gầm sàn chắc chắn, vào lằn giảm tốc tốc độ 100km/h rất êm, bánh sau thả ổ gà (nhỏ thôi) chắc, không rung xe nhiều. Kiểu dáng xe có thế có người thích, có người không, nếu bác thích kiểu dáng rồi thì chất lượng ổn bác ạ.

Máy S-tecII 1.0 bốn xyrine 16 valves - Máy mới tiết kiệm nhiên liệu. Đi đường trường: 6,5 L/100 km, Đi thành phố kể cả có nhiều hôm đi thật chậm và kẹt đường: 10L/100 km (Đổ 30 lít đi làm được 310 km)

Nhược điểm: Tăng tốc hơi chậm, tiếng máy còn vọng vào xe khá nhiều khi thốc ga, chắc là do cách âm sàn tốt nên tiếng máy nghe rõ hơn - Máy 1 chấm chấp nhận được.

Bác có thể tham khảo.

10 túi khí bác ạ, còn phần báo số cây số còn chạy được cho đến khi phải tới cây xăng thì xe báo rất chính xác và đo liên tục chứ không lập trình sắn, ví dụ xe bác báo còn đi được 100 km là phải tiếp thêm xăng khi đang chạy tốc độ trong thành phố nhưng khi bác chạy ra đường trường, tốc độ của bá lên 80km/h thì đồng hồ điện tử có thể sẽ báo lại là còn 160km nữa mời phải tiếp nhiên liệu bác ạ.

Nhìn chung đây là xe dùng được.

Hạng B1
3/7/10
57
0
0
Chào cả nhà :)
Em là newbie, cũng có dự kiến mua 1 chiếc xe bình dân, nhưng điều kiện tối thiểu phải có 2 túi khí và ABS (quy định của công ty :(), vậy bác nào tư vấn cho em với :D
Có loại xe nào rẻ hơn 2 chiếc này không?
Em thấy hôm nọ Cherry Trung Quốc giới thiệu mẫu xe gì mới đó, có 280tr mà cũng có 2 túi khí, ABS đầy đủ.
Link của em nó đây:

Mong cả nhà góp ý cho em, xin cám ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/7/10
57
0
0
trai saigon515 nói:
Bác đặt câu hỏi và tự trả lời luôn rồi đó.

Bác mua em Cherry đi , để em nó bán được hàng(!)
Ối trời báctraisaigon ơi.
Em không biết mới nhờ cả nhà tư vấn, bác trả lời như vậy thì em có được thông tin gì đâu???
Con Cherry đó chạy tốt không? trang bị như thế nào?, ... so với 2 em bên trên thì sao??
Dù sao cũng cám ơn bác.

Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
hungtt24 nói:
trai saigon515 nói:
Bác đặt câu hỏi và tự trả lời luôn rồi đó.

Bác mua em Cherry đi , để em nó bán được hàng(!)
Ối trời báctraisaigon ơi.
Em không biết mới nhờ cả nhà tư vấn, bác trả lời như vậy thì em có được thông tin gì đâu???
Con Cherry đó chạy tốt không? trang bị như thế nào?, ... so với 2 em bên trên thì sao??
Dù sao cũng cám ơn bác.

Lấy Kia Morning SLX nhập đi bác, thừa tiêu chuẩn luôn:D