Tư Vấn Phân vân hehe

Hạng B2
24/12/12
212
220
43
Lăn tăn xíu chỗ khả năng làm mát cho hàng ghế sau của Fxt nữa bác. Không có vụ tăng thuế 1/7 là Outback 3.6 khỏi phải nghĩ.

Hạng B2
24/12/12
212
220
43
GLC ngon chứ mà 250 đợi đến hết tháng 10 còn 300 đến 2017 nên tuỳ duyên keke
GLK vốn đã ngon rồi thì GLC còn ngon nữa trên lí thuyết, ưu thì nhiều nên nhiều người đi, còn FXT một hai năm trở lại đấy mới thấy bán được keke
Em vẫn thích GLC hơn FXT dù rất yêu Subaru, nhưng em không hiểu sao Merc ngon lành mà bảo hành có 2 năm (coi như k vì xe china cũng không hư gì trong 2 năm) trong khi Su bảo hành 5 năm, hay tại hàng ế nên thêm selling point kkk, nhưng lâu dài tầm >View attachment 474622 5 năm sử dụng có thể FXT trâu hơn còn thay xe mỗi 2-3 năm thì quất GLC
Nhìn khoang lái của GLC nhiều thứ quá hehe.
Mer bảo hành như vậy vì bán xe kèm phụ tùng . Rã phụ tùng 1 chiếc Mer ra bán theo giá hãng chắc mua được 2-3 chiếc mới.
Su bảo hành 5 năm đúng là offer thêm để hút khách.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Nhìn khoang lái của GLC nhiều thứ quá hehe.
Mer bảo hành như vậy vì bán xe kèm phụ tùng . Rã phụ tùng 1 chiếc Mer ra bán theo giá hãng chắc mua được 2-3 chiếc mới.
Su bảo hành 5 năm đúng là offer thêm để hút khách.
Phải 8 chiếc!

Hạng C
2/3/14
629
486
63
Không biết bác chủ chọn được xe chưa? Em đang đi cả Outback và GLK đây ạ, để em cho bác ít đánh giá:
1.Hiệu năng lái: 2 xe tương đương nhau nhưng GLK chân ga bốc hơn tí do sử dụng tăng áp, GLK cho cảm giác êm ái hơn
2.Nội thất: về trang bị nội thất GLK hơn 1 ít (đồng hồ điện tử bắt mắt hơn, nhiều thông số hơn, ghế+vô lăng+gương hậu chỉnh điện, nhớ 3 vị trí). Outback rộng rãi thoải mái hơn, cốp to hơn, có cửa sổ trời phục vụ gia đình đi xa tốt hơn
3.Bảo dưỡng: Mer đắt hơn nhiều (gấp 4 lần Su)
=> Đánh giá chung: Con nào cũng có ưu và nhược riêng nhưng đánh giá của em thì GLK vẫn hơn
Theo em bác nên chạy thử cả 2 xe để có lựa chọn đúng nhất :)

• Like
Reactions: KHOAVAN
Hạng B1
27/11/04
74
2
8
Không biết bác chủ chọn được xe chưa? Em đang đi cả Outback và GLK đây ạ, để em cho bác ít đánh giá:
1.Hiệu năng lái: 2 xe tương đương nhau nhưng GLK chân ga bốc hơn tí do sử dụng tăng áp, GLK cho cảm giác êm ái hơn
2.Nội thất: về trang bị nội thất GLK hơn 1 ít (đồng hồ điện tử bắt mắt hơn, nhiều thông số hơn, ghế+vô lăng+gương hậu chỉnh điện, nhớ 3 vị trí). Outback rộng rãi thoải mái hơn, cốp to hơn, có cửa sổ trời phục vụ gia đình đi xa tốt hơn
3.Bảo dưỡng: Mer đắt hơn nhiều (gấp 4 lần Su)
=> Đánh giá chung: Con nào cũng có ưu và nhược riêng nhưng đánh giá của em thì GLK vẫn hơn
Theo em bác nên chạy thử cả 2 xe để có lựa chọn đúng nhất :)

Bác cho hỏi cách âm giữa OB với Glk thế nào, cảm giác về độ đầm chắc khi chạy tốc độ cao và xe nào hay hỏng vặt nhiều hơn. Tôi cũng đang phân vân 2 xe này. Thanks bác trước.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Hình như merc có bán thêm gói bảo hành 2 năm nữa. Tc: 4 năm. Theo e nghĩ nếu đi 5 năm kg xe nào hư vặt hết.

Hạng B1
27/11/04
74
2
8
Có những lỗi bảo hành 5 năm cũng vo nghĩa, kiểu như chạy 1 thời gian điều hoà kêu to, có tiếng cót két, khè khè, ... Những cái đấy đâu bảo hành được. Mua cái xe nhiều tiền mà bị những lỗi như thế rất khó chịu. Hôm trước có đọc 1 bài về OB 2015 thấy có những cái lỗi nho nhỏ như vậy đâm ra lăn tăn.

• Like
Reactions: phuhung271113