Hạng D
18/3/08
1.553
1.530
113
À vậy đối với bạn thì xe nào tăng tốc nhỉnh hơn tí thì đáng để mua phải không ?
Bỏ qua các yếu tố kỹ thuật khác luôn ??

Oke vậy bạn cứ chọn xe theo ý bạn đi nhé. Tiền của bạn mà không dám mua xe theo sở thích cá nhân bạn, thì lạ thật đó

• Like
Reactions: Ba_bé_Bơ
25/6/18
523
800
98
41
Thớt nhờ tư vấn CX8 với phò, chỉ được vài trang đầu còn bàn đến CX8, còn đâu về sau là xúi qua sò với San VS phò . :)
Xe Hàn giờ đã ám xe Nhật trong tiềm thức
Cũng phải thôi, không phải tự dưng mà xe Hàn giờ bán kinh vậy
Xe Nhật với fan Nhật giờ tự thủ thôi chứ nẫu ruột lắm
Có lan tỏa giá trị đến mấy đi nữa nhưng những gì mang lại cho người dùng mà thua xe Hàn thì xe Nhật cũng đứt gánh thôi.
Người tiêu dùng giờ thực tế lắm, giá trị cốt lỗi mơ hồ ở đâu xa xôi quá, cái trước mắt là con xe mang lại cho họ hưởng cái đã rồi tính gì tính :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Xe Fortuner máy xăng có thiết kế ống pô giảm thanh phát ra tiếng ù ù ù, theo em đây là chủ ý của nhà sản xuất chứ không phải lỗi, rất nhiều bác (hoặc hành khách) nói xe bị ù nhưng chủ yếu là do cái thứ âm thanh này.
Bác hỏi bản xăng của Fortuner thì chắc chỉ phục vụ gia đình. Vậy thì nên chọn Cx8 nhe bác, xe này hệ thống treo 4 bánh độc lập, còn fortuner 2 bánh sau treo phụ thuộc, nếu bác chưa biết mấy định nghĩa này thì google nha. Nhưng treo độc lập phục vụ gia đình bác tốt hơn.
Nội thất thì rõ ràng Cx8 có thiết kế thời trang hơn rồi, bước lên xe bác cũng thấy thích thú hơn vì cái xe của mình sở hữu nó đẹp.
Riêng fortuner máy xăng có thiết kế y hệt bản máy dầu MT, nên đi ra đường cứ bị xem như xe dịch vụ.

• Like
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Máy đâu fortune ù lắm, cách âm ko tốt. Đi ngồi vẫn nghe tiếng máy dầu ù ù khó chịu lắm
Bác ấy nhờ tư vấn bản máy xăng bác, chứ nếu máy dầu thì khuyên bác ấy lấy bản 2.8 legender.

• Like
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
À vậy đối với bạn thì xe nào tăng tốc nhỉnh hơn tí thì đáng để mua phải không ?
Bỏ qua các yếu tố kỹ thuật khác luôn ??

Oke vậy bạn cứ chọn xe theo ý bạn đi nhé. Tiền của bạn mà không dám mua xe theo sở thích cá nhân bạn, thì lạ thật đó
đọc lại nhé, đọc kỹ lại bằng mắt và suy nghĩ bằng não trước khi cmt.
mình nói rất rõ: ko bàn đến những cái khác. chỉ nói riêng vấn đề tăng tốc thôi.
mà bạn nói yếu tố kỹ thuật thì xl bạn, con 4tuner có cái vẹo gì

• Like
Hạng B2
14/12/11
100
73
28
Chốt mua xe gì cứ về hỏi vợ là xong ngay , phụ nữ có cái nhìn về xe theo những tiêu chí phi kỹ thuật mà đàn ông chúng ta không cảm nhận được

• Like