Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Thì bởi vậy em mới nói tiền của mình thì mình thích mua chiếc nào thì mua là vậy, còn xét 2 con này thì 49, 50 với nhau cả thôi, trên mạng so sánh cũng nát nước cả rồi, con này đc cái lọ thì lại mất cái chai. Còn vụ ồn thì honda thì nổi tiếng ồn mà, CRV còn vang danh vụ này huống gì city. City ồn thì vios ù chứ có thua kém gì đâu :p
EM ngồi xe vios trời mưa thì ôi thôi rồi, đúng tính chất thùng tôn.
Hôm đi xe xe vỗ cái tôn mà nghe ộp ộp.
Em vỗ con Honda City thấy nó chắc và cảm giác vỏ giày hơn.
Hôm lái thử City Rs em chưa đi tốc độ cao nên cũng không rõ ồn lắm không.

Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Nếu thích thì mua city chứ mua vios về rồi có chuyện gì thì lại giá như rồi suy nghĩ này nọ khổ lắm, city mới em chưa đi nhưng đi city đời cũ nó xóc và ồn thôi rồi.
hehe, đúng là em sợ nhất từ : "Giá như thật bác ạ", chính vì vậy em mới lên diễn đàn xin ý kiến các cao nhân.

Hạng D
24/2/20
4.516
7.464
113
37
EM ngồi xe vios trời mưa thì ôi thôi rồi, đúng tính chất thùng tôn.
Hôm đi xe xe vỗ cái tôn mà nghe ộp ộp.
Em vỗ con Honda City thấy nó chắc và cảm giác vỏ giày hơn.
Hôm lái thử City Rs em chưa đi tốc độ cao nên cũng không rõ ồn lắm không.
Lái mới thì cảm giác lái nó mơ hồ lắm nhưng riêng cái volang thì ko con nào sedan hạng B qua được city đâu, cứ mua theo sở thích của mình vì 2 con nó xêm xêm nhau được cái lọ thì mất cái chai thôi. Quan điểm cá nhân em (36 tuổi) thì em mua city vì đời sống được có bao lâu đâu ko nên hoãn cái sự sung sướng lại :)

Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Lái mới thì cảm giác lái nó mơ hồ lắm nhưng riêng cái volang thì ko con nào sedan hạng B qua được city đâu, cứ mua theo sở thích của mình vì 2 con nó xêm xêm nhau được cái lọ thì mất cái chai thôi. Quan điểm cá nhân em (36 tuổi) thì em mua city vì đời sống được có bao lâu đâu ko nên hoãn cái sự sung sướng lại :)
Dạ, em cảm ơn bác ạ!

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
18/2/21
287
404
63
30
Bác nên mua City RS do có công nghệ an toàn nhiều hơn. Lúc mới chạy thì ít dùng do vẫn chưa quen nhưng sau một thời gian dài sử dụng bác sẽ thấy có công nghệ an toàn thật sự rất an tâm. Như xe của mình có công nghệ an toàn, đi trời mưa mù mịt ko thấy xe máy phía trước thì xe nó cảnh báo và hỗ trợ đạp phanh dùm luôn. Hoặc nhờ có cảnh báo điểm mù mà tránh được vài cú va chạm với xe máy vượt ẩu.

Thật ra bác là lái mới thì tôi khuyên nên đi xe gầm cao như Toyota Raize hoặc Honda BRV mới ra vì có tầm nhìn thông thoáng vẫn tốt hơn. Nhưng bác đã ưng xe sedan thì tôi khuyên nên mua City RS.

Hạng B2
8/4/19
427
367
66
cảm giác lái và độ bốc thì city hơn vios nhiều --> này tùy em quyết định xuống tiền
và linh kiện phụ tùng ngoài thì honda jo cũng nhiều như toyota , dàn lạnh vios tốt hơn city hơn
xe quốc dân thì em cũng biết ăn chắc mặc bền rồi
1 vé cho vios

Hạng B2
14/7/22
242
208
43
Giữa 2 con đó thì mình sẽ chọn City vì mình thích nhé. Cứ mua xe nào mình thích là được :D

Hạng D
24/8/07
1.662
2.719
113
dẹp hai cái hiệu đó đi anh, anh đi 1 vòng thủ đô, dân em toàn xài accent, city bản mới ngồi ù tai, khung gầm không êm bằng 1 góc accent, vios thôi bỏ qua cho lành

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Nếu tài chính cho phép thì Honda City RS nhé bạn, đơn giản là nếu bạn đi Vios thì sẽ ngước nhìn City, còn đi City thì chỉ ngước nhìn CRV thôi .
Việc chênh lệch ít xăng tiêu thụ sẽ không đáng kể cho sử dụng gia đình loanh quanh thành phố và lâu lâu về quê.
Còn máy móc thì Honda cũng nổi tiếng là bền bỉ cho nên chi phí cũng chỉ là những món tiêu hao và định kỳ phải thay thôi, cũng không đáng kể.

• Like
Reactions: Ô Nốc