Hạng B2
2/11/07
359
2
18
Các bác phán hộ em cái: Khi em từ từ nhả phanh chân để vút thì nghe có tiếng kẹt kẹt phát ra như tiếng khô dầu phát ra từ phanh chân. Có phải ko các bác? Cách khắc phục?
Cám ơn các bác biên thư cho em:D

Hạng B2
10/4/07
391
1
18
RE: Phanh chân em Mon phát tiếng kêu

Trích đoạn: sheva_one

Các bác phán hộ em cái: Khi em từ từ nhả phanh chân để vút thì nghe có tiếng kẹt kẹt phát ra như tiếng khô dầu phát ra từ phanh chân. Có phải ko các bác? Cách khắc phục?
Bác xuất hiện trở lại làm anh em vui ngay, tình hình bác mở hàng thường xuyên như thế này sáp lên hạng đến D đến nơi rồi:D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cái tiếng kêu đó là bình thường đối với xe AT, có nghĩa là vào số D đạp phanh và buông từ từ cho xe trườn về phía trước thì nghe tiếng ƯỢT ƯỢT đúng không?

Bác vào làm vệ sinh phanh đi. Xe bác vừa bị ngập nước nặng nên nó sẽ kêu càng to.

Trích đoạn: petrol

Cái tiếng kêu đó là bình thường đối với xe AT, có nghĩa là vào số D đạp phanh và buông từ từ cho xe trườn về phía trước thì nghe tiếng ƯỢT ƯỢT đúng không?

Bác vào làm vệ sinh phanh đi. Xe bác vừa bị ngập nước nặng nên nó sẽ kêu càng to.

Đúng đó bác, em chạy con Morning với Yaris đều thấy vậy cả, At thì khi vô số là xe muốn trườn đi, nên buông thắng từ từ sẽ có tiếng kêu thôi.

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Bác Petrol dùng từ ấn tượng quá. Xe em cũng vậy, đang đèn đỏ, chuẩn bị sang xanh, muốn trôi từ từ em nhả phanh nhè nhẹ thế là "ượt ượt !". Cái này trước đây em chạy MT không có vì mình đã vào ga thì nhả phanh rồi còn chân trái thì rà côn cho trôi chầm chậm.
Lúc đầu mới chạy, em cũng tưởng má phanh mòn, nhân tiện đi bảo dưỡng ở gara nói là vẫn OK, thế là yên tâm.

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: petrol

Em đồng ý với bác vhung: Bác mô tả quá ấn tượng, ko hổ danh NHiên Liệu Ko Pha NHớt, hạng C, 4 sao, hàm Đại tướng:D:D:D. Nghe từ "ượt, ượt...trườn..." làm em "sướng co rúm người". Giá mà bác Múa Minh Họa tí cho anh em chiêm ngưỡng nhẩy............úi chùi.............sướng để đâu cho hết:D:D:D:D
Em vừa vệ sinh phanh xong (Phanh trước đúng ko hả bác), thấy có đỡ tí. Hãng cũng bảo với em: Khỏi lo đi!!!!!!!!!!
Tiện chú thợ cũng lấy dây buộc giúp em mấy sợi cáp gần bánh sau để tránh phát ra tiếng lục cục dưới gầm xe khi hạ phanh tay để vút...........
------------------------------------------------
Tôi lùi cực nhanh nhưng ko bao giờ tiến

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Bác Petrol ơi, mấy hôm nay sáng ra khi em khởi động xe, nhả phanh để đi thì lại nghe tiếng "khục, khục" rất to dưới gầm và xe hơi bị giật. Ko phải "ượt, ượt" nhẹ nhàng như trước đâu. Hiện tượng này chỉ xảy ra lúc đầu giờ sáng thôi bác ợ. Bác phán giúp em. Thank bác
@ các bác: Tối qua tiếc quá ko chụp được kiểu ảnh pọt các bác xem: Vợ 2 em lại bơi dưới nước như 1 chú vịt. May ko sao, hú vía...

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Bác Sheva lại liều thế? Hôm qua em về đến đầu ngã tư Daewoo, rẽ vào Liễu Giai (em gửi xe ở cuối phố Liễu Giai mà) thì thấy nước dâng mấp mé giải phân cách, em liền tại xe vào chỗ cao, tắt máy ngồi đợi. Phải đến gần 2 tiếng mới thấy an tâm để đi về, vậy mà vẫn còn 2 đoạn ngập nữa trên phỗ LG, em cũng liều phi bừa may thoát (có 1 đoạn em phi luôn lên vỉa hè). Đau nhất là 1 bác đi Jolie gửi cùng chỗ với em, đến đúng đoạn rẽ vào cổng chỗ gửi xe thì tèo, đau thiệt, chắc bác ý tưởng sắp thoát nên chủ quan! Em thoát chỗ đấy vì em phi lên vỉa hè.

Hôm qua em cũng thấy nhiều taxi Matiz toi và vài em Mer lên xe cứu hộ. Có 1 bác đi Mon V6 cũng dính đúng chỗ em ngồi đợi nước xuống. Phù, giờ em vẫn thấy mình may.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Mừng cho các pác ko bị 'ngộp'. E xem trên báo thấy HN ngập ghê wá[&:], SG thì nắng nóng vãi đi buổi trưa mở máy lạnh mà vẫn chịu ko nổi :(:(
Em nghĩ xe pac sheva_1 bị láp trc rùi