Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Phanh xe Fiat Siena có vấn đề ...!

Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Tình hình là em đi vá vỏ xe, nhân tiện em nhờ vệ sinh thắng thì ok. Sau đó đi một lúc thì đạp phanh, bánh xe sau nó giống như bị vướng cái gì kêu bụp bụp, sau đó đem ra gara làm thì chạy cũng ok, nhưng rồi có dịp đi trên quốc lộ thì đạp phanh gấp (đạp lút sàn), xe lại bị như trên :( cả nhà hết hồn luôn ấy :( còn đạp bình thường thì không rõ lắm. Các bác giúp em với, trước đó đều ổn hết nhưng bây giờ bị như vậy?? Em cám ơn ạ

Kiểm tra kỹ lại hệ thống nhé bác gồm heo cái, heo con, đường dẫn dầu, về cơ bản nó là hệ thống thuỷ lực nên phải tuyệt đối kín để bảo tồn lực phanh.

Bác xem một số bộ phận hay hỏng dưới đây tham khảo thêm. Hệ thống thắng thì nên mua hàng xịn xài cho yên tâm.

heo con bánh sau
Phanh xe Fiat Siena có vấn đề ...!

Ống dẫn dầu thắng trước chạy dọc theo phuộc trước dẫn xuống cụm đĩa thắng

Heo nái

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Sáng tiếc quá, ko kẹt việc gia đình em đi chung rồi.
Ah. Có nghe bác Lâm nói. Bé đỡ chưa bác? Chiều nay bé nhà e cũg sốt, đag theo dõi mà mai lên lịch đi SG chơi rồi:(

Hạng B1
10/9/16
52
79
18
28
Kiểm tra kỹ lại hệ thống nhé bác gồm heo cái, heo con, đường dẫn dầu, về cơ bản nó là hệ thống thuỷ lực nên phải tuyệt đối kín để bảo tồn lực phanh.

Bác xem một số bộ phận hay hỏng dưới đây tham khảo thêm. Hệ thống thắng thì nên mua hàng xịn xài cho yên tâm.

heo con bánh sau
View attachment 658264 View attachment 658265
Ống dẫn dầu thắng trước chạy dọc theo phuộc trước dẫn xuống cụm đĩa thắng View attachment 658266 View attachment 658267
Heo nái View attachment 658268
Em cám ơn bác nhiều ạ!

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Em cám ơn bác nhiều ạ!
Anh nghĩ Lâm nên chuẩn bị thay các con heo và ống dẫn dầu đi. Nếu có điều kiện mua trc để dành. Anh vừa thay 4 con bugi, hàng của bác fiato. Thay xong xe nó nhẹ, êm, bốc. Thợ bác Thạch bảo máy nổ thì thầm:). A đợi bác fiato về giao lưu nghiên cứu vụ mấy con heo thắng. Chắc gôm tiền mua bầy heo về nuôi trước.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Anh nghĩ Lâm nên chuẩn bị thay các con heo và ống dẫn dầu đi. Nếu có điều kiện mua trc để dành. Anh vừa thay 4 con bugi, hàng của bác fiato. Thay xong xe nó nhẹ, êm, bốc. Thợ bác Thạch bảo máy nổ thì thầm:). A đợi bác fiato về giao lưu nghiên cứu vụ mấy con heo thắng. Chắc gôm tiền mua bầy heo về nuôi trước.
Vào hãng làm bộ thắng 12tr như anh @NguyenHaDinh chạy là yên tâm nhỉ:cool: