Tư Vấn Đầu Tư Pháp lý Victoria Village!!!

Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Đang ra là khi nào có bác?
ĐQm giao nhà 30/4 năm 2016, còn tropic garden, the prince giao nhà khi nào vậy bác?
mà thôi ĐQM thì so làm gì nó là CĐT bèo nhất rồi, sao so đc với Nova, sadora gì đó giá bán còn rẻ hơn thằng vv này mà. :)
Central giao vao thang 6/2015, galaxy giao thang 3/2016, icon giao thang 1/2016, north giao thang 8/2016, prince giao thang 3/2016, topic co 2 giai doan, giai doan, vua hoàn thang thang 10/2016, lexington la thang 1/2016.
khi nào cuoi năm nay dqm ra duoc sổ sarimi đi rồi nc. Trong hd dqm co ghi trong vòng 1 nam từ khi nhậm nhà se ra sổ, ko biết ra duoc chưa.
giá sadora mở bán là giá 2015, giá vv là giá 2017. Khi nào dqm ra sadora 2 rẻ hơn giá nêw city, chứ đừng nói rẻ hơn vv, và thanh toán 50% đến khi nhận nhà rồi nc

Icon 56 có sổ từ tháng 9 năm ngoái, giờ ra gần hết sổ rồi mà vẫn có người hỏi sổ đâu LOL

The Prince bắt đầu ra sổ từ tháng 3 năm nay, giờ cũng dc 1 mớ rồi

A nào muốn chém về sổ Nova nên tìm hiểu kỹ 1 chút !

Thân,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Tình hình là sau khi mở bán đợt 1 vào tháng 4 đến giờ thì anh NOV ko mở bán đợt 2 và cũng ko có động tĩnh gì
Qua một vài sale Nov và qua bài này http://shynhouse.com/cap-nhat-thong-tin-du-victoria-village-giai-doan-2-thang-7-2017/
Em được biết là VV hiện vẫn chưa có giấy phép xây dựng, cho nên tạm ngưng mở bán các đợt tiếp theo, chờ bổ sung giấy phép + thi công móng của mấy block đợt 1
Các bác có thông tin gì về vụ này ko? Cho em xin ý kiến với
Nổ là vậy đó bác, sau khi mở bán đợt 1 là im re 1 thời gian, thường là 1 năm sau đó mới nhúc nhích. Em ko có nhiều xiền nên mua dự ớn rẻ nhất của nổ, thấy hd bán tháng 9/2015 mà đến tháng 8/2016 mới động thổ, giờ đc 1 năm đã ngoi lên đc tầng 4-5 rồi. Nên bác mua đợt 1 thì đợi 8-9 tháng là bình thường, nhưng mua đợt 1 tt99% đc chiết khấu cao 15-16%, sau khi dự ớn ngoi lên khỏi mặt đất bác bán lại theo giá cũ chỉ lấy 15-16% chiết khấu kia thì cũng ok với đk là 1 năm sau nó bắt đầu nhúc nhích chuẩn bị ngoi lên :)

• Like
Reactions: taijipi
Hạng D
11/1/09
3.654
7.467
113
nơi xa lắm
Icon 56 có sổ từ tháng 9 năm ngoái, giờ ra gần hết sổ rồi mà vẫn có người hỏi sổ đâu LOL

The Prince bắt đầu ra sổ từ tháng 3 năm nay, giờ cũng dc 1 mớ rồi

A nào muốn chém về sổ Nova nên tìm hiểu kỹ 1 chút !

Thân,
Ồ vạy bác chủ tự tin mua nova rồi nhoen!

Hạng B1
27/6/16
51
82
18
37
Chỗ này đầu tư trồng cỏ sạch mà bác.
em thì trông nó xù xong đền bù hợp đồng là ngon :D

Tập Lái
7/3/16
17
9
3
Xin phép hỏi ở đây có bác nào đã mua dự án này và đã ký hđ đặt cọc với nova rồi ah?
mình cũng đang bị dính vào. Khi đòi coi giấy tờ pháp lý thì phát hiện sổ đỏ khu đất xây chung cư đã bị chủ đầu tư là cty Thái bình ( nova chỉ ký hđ bao tiêu) đang cầm cố tại ngân hàng sacombank, đây chính là lý do khách hàng k thể ký đc hđ mua bán và không được cấp phép xây dựng. Việc nova vẫn tiếp tục quảng cáo và bán dự án bất chấp pháp lý đang vướng là cố tình che dấu thông tin và lừa lòng tin khách hàng, việc này sẽ dẫn đến tranh chấp giống dự án Botanica và 7 dự án khác ở phú nhuận của nova đang lình xình thời gian qua.
sau khi phát hiện mình đã k đồng ý và k muốn mua nữa vì mình chưa hề ký giấy tờ nào nhưng nova cho rằng mình bỏ nên không trả lại tiền ưu tiên giữ chổ.
bác nào có cao kiến hoặc chia sẻ kinh nghiệm vụ này không?
việc này theo mình đủ cơ sở để cơ quan điều tra đưa ra xem xét và bảo vệ người mua lấy lại tiền nếu dự án khó lòng tiếp tục.
thanks

Tập Lái
26/4/17
11
8
3
37
bạn mua mở bán đợt một hay đợt mấy
đợt một thì đã đóng quá 30% và Nô vẫn bắt đóng tiếp

Tập Lái
7/3/16
17
9
3
Mình mới coi đợt vừa rồi đầu tháng 3.
đợt đầu nó báo tháng 11/2020 giao nhà phải k bác?
đợt này nó báo tới 9/2021 mới xong?
bác hiện đang ký hddc với nô phải k? Tiến độ vậy bác có đóng hết chắc nó cũng chưa làm móng xong

Tập Lái
26/4/17
11
8
3
37
chả biết khi nào mới giao bác ạ, giờ chưa thấy gì cả.
Nô bố láo lắm,trong hddc là quá 30% mà tiến độ chưa tới thì tạm ngưng đóng
Ấy vậy mà nó vẫn bắt người quen mình đóng.

Tập Lái
26/4/17
11
8
3
37
giữ chỗ lấy được mà bác, bác cứ làm căng tí thôi
em thấy có người đóng được mấy chục % rồi người ta còn rút được mà

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Cứ có HDMB, vay dc bank là múc thôi, còn đã có HDMB của Nova mà còn sợ thì tốt nhất mua mấy chung cư thấp cấp khác mà ở, trên cấp Nova mà có sổ thì giá cũng phải hơn hàng nova tầm 30%. Còn hàng ngang cơ Nova mà ko sổ thì vào ở sẽ thấy mùi!
Ở Vn thằng nào cũng như thằng nào, mình phải tự trang bị kiến thức cho bản thân, cứ thấy thiên hả chê thằng nào thì né, khen thằng nào thì đút đầu vào có mà chết. Ai chê nova bán xong qua mua hàng ngang hoặc thấp cấp hơn đều phải thừa nhận thằng nào cũng same shit hết kể cả Vinhome! Còn cao cấp hơn thì tầm 80-100tr/m2 thì ngon hơn ko bàn cãi!
Mình là người bỏ tiền mua tài sản, thấy ko ổn có quyền bán để thu hồi vốn. Bác nào cũng đòi bán có lời, mà mua thì chữi, chê bai đủ kiểu.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bank cho phép thì vẫn bán được... và bank nó cầm sổ nhưng cđt nó thế chấp cái gì mới quan trọng á bác, nó thế chấp quyền thu tiền từ khách sẽ an toàn hơn là cđt nó thu.
Xin phép hỏi ở đây có bác nào đã mua dự án này và đã ký hđ đặt cọc với nova rồi ah?
mình cũng đang bị dính vào. Khi đòi coi giấy tờ pháp lý thì phát hiện sổ đỏ khu đất xây chung cư đã bị chủ đầu tư là cty Thái bình ( nova chỉ ký hđ bao tiêu) đang cầm cố tại ngân hàng sacombank, đây chính là lý do khách hàng k thể ký đc hđ mua bán và không được cấp phép xây dựng. Việc nova vẫn tiếp tục quảng cáo và bán dự án bất chấp pháp lý đang vướng là cố tình che dấu thông tin và lừa lòng tin khách hàng, việc này sẽ dẫn đến tranh chấp giống dự án Botanica và 7 dự án khác ở phú nhuận của nova đang lình xình thời gian qua.
sau khi phát hiện mình đã k đồng ý và k muốn mua nữa vì mình chưa hề ký giấy tờ nào nhưng nova cho rằng mình bỏ nên không trả lại tiền ưu tiên giữ chổ.
bác nào có cao kiến hoặc chia sẻ kinh nghiệm vụ này không?
việc này theo mình đủ cơ sở để cơ quan điều tra đưa ra xem xét và bảo vệ người mua lấy lại tiền nếu dự án khó lòng tiếp tục.
thanks

Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn
Em đang có căn biệt thự Victoria Village gia đình anh khách có việc gấp cần xoay tiền bán giá bằng gia lúc mua đây, anh nào có quan tâm mua ở a lô em 0909933020 nhé.