Tư Vấn Đầu Tư Pháp lý Victoria Village!!!

Tập Lái
7/3/16
17
9
3
Bank cho phép thì vẫn bán được... và bank nó cầm sổ nhưng cđt nó thế chấp cái gì mới quan trọng á bác, nó thế chấp quyền thu tiền từ khách sẽ an toàn hơn là cđt nó thu.
Nô nó vẫn trực tiếp thu và dí khách hàng đóng theo tiến độ nó đưa ra thì rõ là ngân hàng không có dính đến quyền thu tiền từ khách. Ở đây không phải chủ đầu tư thu mà nô thu nhưng trên pháp lý nô chỉ ký hợp đồng bao tiêu sản phẩm cho chủ đầu tư. Vậy khách hàng không có 1 bằng chứng pháp nhân đủ để tranh chấp nếu chủ đầu tư bỏ hoặc làm sai dự án. Cơ bản là chủ đầu tư thái bình đang bán cái xác không có chứng nhận cho nô rồi nô che dấu sự thật để bán cho khách, trong tương lai nô nghĩ dùng quan hệ của mình có thể xử lý đc thì ăn còn k sẽ kéo dài cuối cùng khách hàng thiệt, trong trường hợp ngân hàng siết nợ khi không giải quyết được thì chủ đầu tư sẽ bỏ mặc khách tự kêu oan như mấy chung cư vừa rồi bị ngân hàng tịch thu tài sản mà vnexpress mới đưa tin.
bank cho phép bán vậy tại sao chủ đầu tư không thể ra hợp đồng mua bán khi xong móng cọc mà hứa khi bàn giao nhà mới làm? Cơ mà giấy phép xây dựng còn chưa có mà

Tập Lái
7/3/16
17
9
3
giữ chỗ lấy được mà bác, bác cứ làm căng tí thôi
em thấy có người đóng được mấy chục % rồi người ta còn rút được mà
Trong vòng 2 ngày nô nó tự chuyển giữ chổ thành cọc trong khi mình không ký cọc
Mình đang căng với nó đây, nó còn ký giả mạo chữ ký nữa mới ghê

Tập Lái
7/3/16
17
9
3
chả biết khi nào mới giao bác ạ, giờ chưa thấy gì cả.
Nô bố láo lắm,trong hddc là quá 30% mà tiến độ chưa tới thì tạm ngưng đóng
Ấy vậy mà nó vẫn bắt người quen mình đóng.
Mình nghĩ bác nên nói người quen ngưng đóng và làm căng đi chứ làm vậy chả khác nào nó đang chiếm dụng vốn của khách mà chây lì triển khai xây dựng

Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
bên này đơn giá căn hộ (có vat) khoãng bao nhiêu vậy các ANh?

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Cái bác nói thì cũng tương tự như M-One bên Gò Vấp. Khách hàng cũng liều khi ký hợp đồng dạng này. Tiền thì cđt vẫn cứ thu theo hđ đã ký, còn dự án thì vẫn án binh bất động. Cđt nó binh đc giấy tờ thì ký hđmb còn ko thì rủ nhau ra toà, chứ cđt mà đền hợp đồng chắc mệt mỏi luôn á. Gần đây TP mới siết lại quy trình mua bán nhà hình thành tương lai, báo chí cũng liên tục đưa tin các dự án bán nhà khi chưa đủ đk... Bên M One GV thì nó ra đc hđmb và tiến độ cũng nhanh nên ko vấn đề gì, trc khi ra hđmb cư dân cũng lo sốt vó, cũng có nhiều người làm căng như bác nhưng sale cđt nó né hết á.
Còn dự án bên này bank mà đồng ý thì nó sẽ đi cùng với văn bản của sxd đồng ý cho bán nhà hình thành tương lai. Nên nhiều khả năng kẹt pháp lý nên cũng ko có cửa bank đồng ý đâu bác.
Nô nó vẫn trực tiếp thu và dí khách hàng đóng theo tiến độ nó đưa ra thì rõ là ngân hàng không có dính đến quyền thu tiền từ khách. Ở đây không phải chủ đầu tư thu mà nô thu nhưng trên pháp lý nô chỉ ký hợp đồng bao tiêu sản phẩm cho chủ đầu tư. Vậy khách hàng không có 1 bằng chứng pháp nhân đủ để tranh chấp nếu chủ đầu tư bỏ hoặc làm sai dự án. Cơ bản là chủ đầu tư thái bình đang bán cái xác không có chứng nhận cho nô rồi nô che dấu sự thật để bán cho khách, trong tương lai nô nghĩ dùng quan hệ của mình có thể xử lý đc thì ăn còn k sẽ kéo dài cuối cùng khách hàng thiệt, trong trường hợp ngân hàng siết nợ khi không giải quyết được thì chủ đầu tư sẽ bỏ mặc khách tự kêu oan như mấy chung cư vừa rồi bị ngân hàng tịch thu tài sản mà vnexpress mới đưa tin.
bank cho phép bán vậy tại sao chủ đầu tư không thể ra hợp đồng mua bán khi xong móng cọc mà hứa khi bàn giao nhà mới làm? Cơ mà giấy phép xây dựng còn chưa có mà

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
39
dự án này đã có văn bản đủ điều kiện bán cho 60 căn biệt thự/nhà phố? Vậy theo các anh pháp lý đã ổn chưa ạ

Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
Khoảng 3 tỷ - 3 tỷ 2 cho căn 62-66 m2 có vat giỏ hàng chuyển nhượng.
ah thanks , giá vẫn đứng hình
tương đương bên Thủ Thiêm Dragon sắp bàn giao

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
39
văn bản đâu ?
chưa ?
nhà phố với chung cư có chung 1 sổ k ?
có văn bản cho 60 căn. 60 căn này tách từng sổ con từ 2012. 1 sổ tổng có từ 2012 cỡ 1.600 m2.
Diện tích còn lại gần 40k m2 em k có thông tin.
Với con này, dù ra các văn bản như em liệt kê, em vẫn sợ vãi lúa luôn.

Tập Lái
7/6/19
20
0
1
35
Bên Novaland vừa thông báo chuẩn bị mở lại giỏ hàng gần hai căn biệt thự/nhà phố chỗ Victoria Village này. Quý trước thì khóa giỏ hàng. Ko biết là bán lại ký gửi hay bị khách hàng trả lại nhỉ?

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
sao bảo trả hết lại cho Nổ rồi
giờ nổ bán ra làm rì có giá này
Những căn mua đợt 1 tt đc 40%, hiện cứ ôm khi nào cần thanh lý nova trả vốn và lãi nhưng vẫn ko bằng bán lại, bán lại chênh 4-500 chẹo 1 căn.

Hạng B1
22/2/19
51
60
18
34
Cái bác nói thì cũng tương tự như M-One bên Gò Vấp. Khách hàng cũng liều khi ký hợp đồng dạng này. Tiền thì cđt vẫn cứ thu theo hđ đã ký, còn dự án thì vẫn án binh bất động. Cđt nó binh đc giấy tờ thì ký hđmb còn ko thì rủ nhau ra toà, chứ cđt mà đền hợp đồng chắc mệt mỏi luôn á. Gần đây TP mới siết lại quy trình mua bán nhà hình thành tương lai, báo chí cũng liên tục đưa tin các dự án bán nhà khi chưa đủ đk... Bên M One GV thì nó ra đc hđmb và tiến độ cũng nhanh nên ko vấn đề gì, trc khi ra hđmb cư dân cũng lo sốt vó, cũng có nhiều người làm căng như bác nhưng sale cđt nó né hết á.
Còn dự án bên này bank mà đồng ý thì nó sẽ đi cùng với văn bản của sxd đồng ý cho bán nhà hình thành tương lai. Nên nhiều khả năng kẹt pháp lý nên cũng ko có cửa bank đồng ý đâu bác.

Tiếp tục nói về pháp lý của Masteri M-One Gò Vấp. Dự án này ngày xưa là xưởng may (nhà mình gần đây). Nguồn gốc từ đất công! Bác Thảo Điền hết sức nhanh nhạy, xin hợp tác góp vốn để xây dự án nhà ở thương mại, đóng tiền chuyển mục đích sử dụng đất và xin giấy phép xong cũng tầm 2 năm để đến khi ra hợp đồng mua bán là mất tròn 2 năm, 2 năm đó niềm tin sẽ trao cho chủ đầu tư Thảo Điền để đổi lấy lợi nhuận sau này! Bây giờ các bác mua F1 Masteri M-One dự là đang hái quả ngọt!

Tập Lái
26/4/17
11
8
3
37
chênh cao thế bác. người quen em mới bán lại chênh dc 200tr.
Tình hình có gì mà thấy mọi người rục rịch đi gom VV vậy nhỉ

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
39
Bên Novaland vừa thông báo chuẩn bị mở lại giỏ hàng gần hai căn biệt thự/nhà phố chỗ Victoria Village này. Quý trước thì khóa giỏ hàng. Ko biết là bán lại ký gửi hay bị khách hàng trả lại nhỉ?
Mình dự là mua lại, khả năng sẽ ký hđcn với nổ lan, rồi cđt xác nhận chuyển nhượng.

Hạng C
6/3/11
842
592
93
em đã xuống tận khu Victo ở Q2 rồi
khu tầng thấp ( nhà phố biệt thự ) đã xây xong và bàn giao rất đẹp
chắc chắn chủ đầu tư sẽ làm tiếp khu căn hộ , chứ để không nhìn nhếch nhác lắm
với những ng mua từ 2017 chắc cũng gào lên rồi

Hạng B1
17/4/17
93
511
88
39
văn bản đâu ?
chưa ?
nhà phố với chung cư có chung 1 sổ k ?
Tiền thuế đất 4 tỷ/40k m2 từ trước 2012 sau đó được cấp sổ.
Giờ bán hơn 100tr/m2 vậy có phải đóng thêm thuế không anh nhỉ? trường hợp này liệu có lên thớt như các dự án khác ở thành phố - do NN thu đc qá ít tiền thuế k ạ?