Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Sao vẫn còn những thể loại đầu tôm này nhỉ.Đáng lý phải treo bằng vĩnh viễn lun
Sao anh ác thế, người ta lầm lũi, ý quên lầm lỗi lần đầu đi ngược cao tốc tí xíu mà ko cho cơ hội vậy?
Phạt nhẹ 100T, tù 1 năm, treo bằng 3 năm cho lần đầu đc rồi :(

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Đúng là ngu. Thà chết một mình đi đừng liên lụy người khác.

Hạng B2
18/7/20
352
404
63
phạt quá nặng, cảnh cáo hoặc nhắc nhở nhẹ là được rồi
Vậy mà còn những đứa đi ngươc chiều mà đâu có nặng. Còn ngụy biện thằng nào cũng đổ tại này lý do kia thôi

Hạng F
29/10/16
11.579
22.174
113
Pháp
Không rành đường không có nghĩa là không biết luật giao thông ...2 cái hoàn toàn khác nhau.
PL Ta vẫn còn nương tay lắm với hành vi "giết người" này nên chúng nó đâu có sợ!
Em từng qua chơi xứ bác tủn mấy lần có lẽ toàn chạy ngược chiều hết à ...:):):)
Thậm chí ở VN em cũng đâu biết đường đâu ..cứ thấy bản chỉ là đi, xem bản đồ, GPS, có người chỉ dẩn ....thậm chí lái một mình
Do đó không quen đường chỉ là cái cớ, vì luật giao thông trên thế giới là 90% giống nhau hết (có những quốc gia lái trái thì cũng vậy thôi) ...
Đám ngu thế này vẫn còn đông lắm, chạy y như trâu bò đang đi gặm cỏ ở đường làng. Chỉ có nước nâng mức phạt lên thật cao thì đám trâu bò khác mới sợ mà chịu khó học luật và tuân thủ luật đàng hoàng. Nhất là trên cao tốc cần nâng mức phạt lên 4,5 lần mức hiện hành. Thế mới mong giao thông VN được văn minh hơn
Xe giá thì gấp 3, thì cứ phạt cũng gấp ba so với thế giới, cho tỉ lệ với nhau là vừa ...theo ý của em
Thói quen đi xe máy, khi lên ô tô thì không bỏ được
Bác thử xem các clip về giao thông ở VN, trong đô thị, cho bác 1 phút nếu không kiếm được người 2B sai luật thì em thua ....
Cao tốc Thái Nguyên!
Bác Tủn nhớ dai thiệt ...em cũng thế
Sao anh ác thế, người ta lầm lũi, ý quên lầm lỗi lần đầu đi ngược cao tốc tí xíu mà ko cho cơ hội vậy?
Bên em giam bằng 3 năm, mất 1/3 bằng lái (tức là sau khi 3 năm giam bằng, giá trị bằng lái vẩn còn 2/3)... Em nghĩ là nên làm bằng lái cũ ở VN có cắt góc, hay điểm trừ .. thì có thể bớt hơn.

Hạng B2
25/2/18
388
496
63
38
T tưởng mỗi Thái Nguyên mới được chạy ngược chiều trên cao tốc, VEC nên xem xét học tập Thái Nguyên :))

Hạng B2
15/3/09
425
10.225
93
www.youngpos.com
Mấy anh có ở trong hoàn cảnh đó ko? bất khả kháng người ta mới chạy như thế, có ai muốn vậy đâu. Phạt 17tr và treo bằng 3-5 tháng là quá nặng, ko nên treo bằng ngươi ta để người ta còn kiếm cơm manh áo nữa chỉ nên phạt tù 3-5 năm là phù hợp.