Hạng B1
27/11/05
63
0
0
Trong OS này có anh em nào ở Đức, Mỹ... nên lên tiếng cho báo chí ở bển và nhà chức trách về tương lai ảm đạm của công nghiệp xe hơi khi VN mua xe cũ thật rẻ, làm rối loạn, có thể dẫn đến sụp đổ thỉ trường xe cũ ở bển, thất thu thuế kinh doanh xe cũ.

Có thể nói đây là một nước cờ yên tĩnh nhưng đầy sức mạnh đánh vào mắt xích yếu nhất của bọn tư bản đang giãy chết là nền công nghiệp xe hơi.

Xe cũ giá quá rẻ -> Không ai bán xe cũ -> Không ai mua xe mới -> Nhà SX ế hàng không bán được xe mới -> Các chủ vựa xe cũ không có lãi, doanh thu tụt giảm -> Nhà nước thất thu thuế doanh nghiệp, thuế giá trị gia tăng -> Người buôn bán xe cũ thất nghiệp -> Công nhân sản xuất xe hơi mất việc làm -> Nhà nước phải tăng chi phúc lợi xã hội cho người thất nghiệp -> Các hãng sản xuất xe hơi trên toàn thế giới phá dỡ nhà máy, đem sang Việt Nam -> Bọn tư bản Đức Mỹ sẽ quay về thời kỳ máy hơi nước -> Việt Nam cơ khí hóa nhanh, mạnh, vững chắc.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: Phen này chúng mày chết

Em hỏi các bác,trong bối cảnh kinh tế châu Âu bây giờ,(đói thối mồm),mà mỗi phút nó đẩy ra bao nhiêu là xe hơi mới,không ai có xiền mua,thì xe cũ không ai mua là đúng rồi(em cũng ứ thèm mua).Do vậy được đồng nào hay đồng đó,có VN mua cũng là may cho bọn Đức lợn lắm rồi.Nó còn phải cảm ơn những doanh nghiệp nhập xe của nó về VN ấy chứ!Còn hơn đưa vào bãi rác làm sắt vụn,các bác nhỉ!:D:D:DEm mong nó bán S Class chỉ 2ngàn € thôi,chứ 7-8 ngàn như giá invoice của các bác nhập khẩu còn đắt quá!Mà giá như vậy mà vẫn mua,lấy đâu lãi,Buôn bán mà không biết tính toán,dốt quá!

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Kỳ này bác Mìn A tha hồ coi bóng đá nhỉ

Em chỉ ao ước từ giờ đến chết có dịp ngồi xem trên khán đài 1 trận chung kết Wơ cúp thì chết mới yên lòng.

Chắc đợi tổ chức ở VN quá ( khoảng 40 năm nữa nhỉ [&:] )

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Cá tháng 4 qua lâu rồi các bác ui... Tỉnh dậy đê!!!!! :D

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Bác Kỵ Sĩ Thiếu Đầu: giống cuôc chạy Marathon quá ! Ngành công nghiệp ô tô sắp khởi sắc rồi, mừng quá ! Xe tôi mai mốt có phụ tùng giá rẻ do các kỹ sư nuớc ngoài chế tạo tại VN để thay thế rồi, sướng quá ! Thôi đi làm ly cà phê cho tỉnh đây !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Em cũng mừng như các bác, vì hiện ta đang có những nhà máy sản xuất ô tô nguyên con: Mua cả nhà máy mang về mà....Nhưng không biết đến 1/7 này nó chạy thế nào với việc kiểm tra khí thải hihi, toàn xe tải từ thời khói bụi ngập trời chiến chinh:D:D:D

Hạng C
22/7/04
533
334
63

Trích đoạn: tungrose

Kỳ này bác Mìn A tha hồ coi bóng đá nhỉ

Em chỉ ao ước từ giờ đến chết có dịp ngồi xem trên khán đài 1 trận chung kết Wơ cúp thì chết mới yên lòng.

Chắc đợi tổ chức ở VN quá ( khoảng 40 năm nữa nhỉ [&:])

Bác lạc quan quá nhỉ, em chỉ ước em sống được để mà coi WC ở Việt Nam thui, mà "bao giờ cho đến tháng 10"
:D