Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Mình ủng hộ đánh thuế như xe thường và bỏ niên hạn. Vì theo quan sát cá nhân vài năm nay, xe bán tải đang bị lạm dụng chạy nhue xe thường vì thuế rẻ, nhung phong cách chạy quang quật, nguy hiểm cho giao thông đô thị. Chiếm chỗ hơn dòng D mà thuế rẻ là vô lý.

nếu đóng thuế như xe thường thì pick up dc xem như xe con và mất khả năng tải bác à, gặp luật VN nhấm nhá nên không biết đường nào mà lần. Còn chạy xe do tính cách mỗi người thôi, nhiều anh chạy xe con cũng bang bang và rất bố láo. Em cũng hiền, nhưng ra đường riết cũng ba gai​

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
nếu đóng thuế như xe thường thì pick up dc xem như xe con và mất khả năng tải bác à, gặp luật VN nhấm nhá nên không biết đường nào mà lần. Còn chạy xe do tính cách mỗi người thôi, nhiều anh chạy xe con cũng bang bang và rất bố láo. Em cũng hiền, nhưng ra đường riết cũng ba gai​

Thuế Việt Nam có theo ai trên thế giới đâu bác. Vẫn pick up ok, vẫn cho chạy giờ cao điểm ok, nhưng nên đánh thuế như xe thường và bỏ niên hạn. Mà niên hạn 15 năm, hết coi như bán xác xe rồi, hi.

Sự thực nhiều lái xe bán tải ra đường chạy rất ba vai bác, đương nhiên không phải là tất cả bác.

Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Thuế Việt Nam có theo ai trên thế giới đâu bác. Vẫn pick up ok, vẫn cho chạy giờ cao điểm ok, nhưng nên đánh thuế như xe thường và bỏ niên hạn. Mà niên hạn 15 năm, hết coi như bán xác xe rồi, hi.

Sự thực nhiều lái xe bán tải ra đường chạy rất ba vai bác, đương nhiên không phải là tất cả bác.
Ba gai bằng mấy ông 16 chỗ ko bác, mấy ông chạy dịch vụ như Inova hay Fortuner, mấy ông taxi chạy có ba gai ko?. Cái xe bán tải nó ko ba gai, chỉ có người chạy ba gai thôi, nếu mà tài xế bản chất chạy ba gai thì có chạy xe tăng nó chạy ba gai như thường.

Hạng B2
15/3/15
124
44
38
33
Thuế sắp tăng rồi
Mọi người mua xe bán tải sau 10/4 sẽ bị áp thuế tăng gấp 3
Ở HN vẫn còn xe Colorado số tự động các cụ nhé
Các cụ mau chốt xe trước thuế tăng

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Bán tải nó có cái thùng và cao nên cảm giác nó chiếm diện tích, nhưng thực tế kích thước của nó cũng nhỉnh hơn ìn, pho, ev hay thậm chí máy dòng sedan hạng D tí thôi sao mà làm chật dduongf đươc bác?? còn người ta mua xe về chở hàng cũng phải khai báo với bác hay sao mà bác biết sừ dụng sai mục đích??
Chính xác là nó 5,2m hay cùng lắm 5,4m nếu là bán tải cỡ lớn thôi.
Nên không thể nào chật đường bằng đám xe tải xe bồn xe công được.
Nhưng có thể là ngồi xe bán tải thấy yên tâm hơn hẳn tất cả các xe khác các bác ạ.
Em thấy lỡ xuống dốc cầu Phú Mỹ bị container húc vào đuôi thì chắc chỉ xe pick up là sống nổi.
Còn các SUV, sedan, siêu xe thì trở thành bánh rán!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113

25 năm pác

Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113
Nếu k phải do đường xá xấu, do ngập lụt suốt thì đâu khiến họ chọn xe gầm cao, mà thay vì chọn CUV thì họ chấp nhận hi sinh hàng ghế sau 1 chút lấy 1 con nhập khẩu, giá tiền ổn hơn, tiết kiệm nhiên liệu và an toàn cao hơn cũng là cái lí của họ chứ đâu cần phải chở hàng.
Mấy phiên bản 4x2 giá toàn 7xx đổ về rất phù hợp giá tiền so với giá trị nó đem lại, chứ cầm số tiền đó mua toàn mấy con sedan hạng B hay CUV cỡ nhỏ có hơn gì dc pickup đâu.
Bán tải đúng là ngon bổ rẻ, tiết kiệm pác ạ. Đúng mục đích sử dụng thì quá tuyệt, mỗi ngày 1 chuyến hàng, chở vợ đi siêu thị cho bà sắm nửa cái siêu thị vẫn chở vô sờ tư, đua vợ con đi đà lạt, vũng tàu vi vu thoải mái. Con na êm lạ của em có 600 chai lăn bánh at 7 cấp. Đúng là quá rẻ. Xe chạy dầu tiết kiệm. Mới đi xuyên việt chở bà cả và 2 f1. Đồ và hàng chất đầy thùng mà đi 1.700km mất 1.5tr tiền dầu. Cầm 600 ko đủ lăn bán con vios

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Mình có xe rồi chứ.. chưa có xe mình cũng mua con raptor mà đi đường cho khỏe..đường xá việt nam siêu tệ đi mấy con gầm cao,máy dầu,2 cầu là ngon nhất.5 chỗ hầu như phù hợp với rất nhiều gia đình ở VN..còn khoang chở hàng để chở đồ khi đi du lịch các tỉnh thì khỏi phải bàn..con xe 7 chỗ mình toàn dùng 2 hàng ghế sau để chở đồ..mỗi lần đi du lịch về hàng chất đầy mà còn thấy thiếu..

ủng hộ bán tải cho gia đình trẻ nào chỉ có...1 cô vợ và.. 1 hoặc 2 đứa trẻ