Hạng B2
6/10/10
146
140
43
Tây Ninh
Vài dòng cảm nhận khi thay bóng đèn cho Ford Focus của em:
- Đèn cos Philips X-trêmPower H7 (+80%): ánh sáng vàng nắng rất đều, cải thiện đáng kể từ đầu xe ra, trước kia muốn thấy rỏ chổ đầu xe thì em phải bật đèn gầm bây giờ thì không cần vì đèn cos nó phủ luôn khoản trống đó( giờ dư ra 2 đèn gầm tính sao đây bác gatre76:cool:).
- Đèn pha Osram Plus 90 H1 (+90%): ánh sáng màu trắng xanh (trắng nhiều hơn xanh) thấy đẹp và sáng hơn, vì em chỉ đi lòng vòng trong thị xã ít xài đèn pha nên chỉ thấy thế thôi.
Có một điều thú vị là Ford Focus 2010 của em bóng gin nó củng xài 2 loại như thế lúc tháo ra mới thấy: Philip H7 cho cos và Osram H1 cho đèn pha vậy là như gin khỏi lăn tăn :).

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Chào bác xpcuong,
2 cái đèn gầm xe bác thuộc dạng đèn sương mù, nếu trong thành phố dùng để hỗ trợ cos, cho ánh sáng vàng và góc quyét 2 bên lề rộng dùng để soi ổ gà, canh lề ...  bác cứ để vậy cho thẩm mỹ :D khi nào cần thì bật lên !
Chúc bác vui với 2 bộ bóng mới !

Tập Lái
9/12/10
10
0
1
Cho Em hỏi tý: Bóng Philips X-Treme Vision 100 có lắp được cho pha Civic ko vậy???

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
gatre76 nói:
zace_vn nói:
Hix, em có lấy của bác gatre bộ Osram 90% cách đây mấy bữa, hôm qua thay vào thấy đèn sáng thiệt; nhưng em đang lo kô biết đèn có nóng quá kô, sợ hư chóa đèn với mớ đồ nhựa đi kèm.
Chào bác Zace_vn,
Bác cứ yên tâm mà dùng vì công suất = với công suất bóng theo xe của bác là 55W. Bác tham khảo chi tiết kỹ thuật từ OSRAM nhé !
http://www.osram.com/osra...PLUS_family/index.html
e vừa liên lạc với bác xong,cám ơn bác nhé

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
bác gatre cho e hỏi so sánh 2 dòng X-TremePower & DiamondVision
dòng nào sáng hơn vậy bác

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
civic1999 nói:
bác gatre cho e hỏi so sánh 2 dòng X-TremePower & DiamondVision
dòng nào sáng hơn vậy bác
Chào bác Civic1999,
Nôm na nó như thế này, X-Treme Power và Diamond Vision thuộc dòng nâng cấp so với bóng tiêu chuẩn theo xe, trong đó chia ra 2 trường phái.
1. Tăng Sáng : X-Treme Power tăng sáng lên đến 80% so với đèn theo xe, giúp lái xe quan sát đường tốt hơn.
2. Màu sắc : Diamond Vision cho ánh sáng màu trắng gần giống như xenon, nên chỉ sáng hơn bóng theo xe khoảng 20% thôi. Tạo ra sự biệt với xe đối diện, đối tượng phục vụ là các bạn trẻ thích thời trang.
Tùy theo mục đích sử dụng của mình bác lựa chọn bóng nào cho phù hợp, có gì chưa rõ vui lòng email hoặc phone cho em tư vấn kỹ hơn.
Ngoài ra Bác có thể tham khảo thêm chi tiết và đặc tính của từng loại trên website của bên em nhe ! http://songlongauto.com/w...2&doCheckShow_id=5

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/11
1.324
7.453
113
- Bác có cái nào gắn cho pha Grandis 2011 không bác, có sáng hơn bóng zin không?

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Soitoc nói:
- Bác có cái nào gắn cho pha Grandis 2011 không bác, có sáng hơn bóng zin không?
chào bác Soitoc,
Grandis 2011 dùng pha chân H9. 2 hãng sản xuất bóng đèn hiệu năng cao OSRAM và Philips hiện nay chưa có chân này bác ạ.