Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Các bác cho hỏi cửa sổ trời có cần dán không?
V kool dán ở đâu tốt, bác nào biết cho thông tin. Cám ơn các bác
Dán kính nóc thì VK10 của Vkool hoặc CR20 của 3M là ngon nhất.

• Like
Reactions: mic
Hạng D
11/7/16
1.683
1.972
133
Màu tối phía trong, ko quá tối nhé. Cũng giúp lái xe quan sát dễ dàng và tốt hơn.............

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Em cũng có bàn về vấn đề kính màu hay kính dán phim,
Thường các kính chống nhiệt nó có hệ thống phản quang (thí dụ vào trời nắng, nó sẽ hơi sậm, và khi trời tối thì nó sẽ hơi sáng ra) cái nầy áp dụng dể nhất là kính của các bác (photochromic/que)
Còn phim dán mặc dầu làm cho sậm màu, nhưng trời tối nó cũng làm cho người lái không thấy.
Đây là thí dụ :

Film-photochromique-en-c-ramique-Nano-teinte-magique-autocollant-pour-pare-brise-avant-de-voit...jpg

Thí dụ 2 về kính lái đổi màu
SUNICE-Film-de-teinte-solaire-Film-de-contr-le-du-soleil-isolation-thermique-VLT-Change-70.jpg

Đây là thí dụ cho các bạn dể hiểu nhất

Thường thì khi mua xe, nhà bán xe (sales) có thể hỏi bạn muốn kính màu hay không ? (option) và giá tiền cũng khá đắt nếu trang bị loại nầy.

Và có phải vì thế mà ở VN thường dán phim màu, dể dẩn đến ... độ đèn xe càng sáng khi tối trời chăng ? không lẽ nhà sản xuất không nghĩ đến điều nầy ? nhất là các xứ nhiều ánh sáng và nóng như các nước nhiệt và xích đới ?

Vài điều chia sẽ cùng các bác ... Thân !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thanh Van
Hạng D
25/10/20
1.545
14.822
98
56
Em cũng có bàn về vấn đề kính màu hay kính dán phim,
Thường các kính chống nhiệt nó có hệ thống phản quan (thí dụ vào trời nắng, nó sẽ hơi sậm, và khi trời tối thì nó sẽ hơi sáng ra) cái nầy áp dụng dể nhất là kính của các bác (photochromic/que)
Còn phim dán mặc dầu làm cho sậm màu, nhưng trời tối nó cũng làm cho người lái không thấy.
Đây là thí dụ :
View attachment 2547855
View attachment 2547856
Thí dụ 2 về kính lái đổi màuView attachment 2547858

Đây là thí dụ cho các bạn dể hiểu nhất

Thường thì khi mua xe, nhà bán xe (sales) có thể hỏi bạn muốn kính màu hay không ? (option) và giá tiền cũng khá đắt nếu trang bị loại nầy.

Và có phải vì thế mà ở VN thường dán phim màu, dể dẩn đến ... độ đèn xe càng sáng khi tối trời chăng ? không lẽ nhà sản xuất không nghĩ đến điều nầy ? nhất là các xứ nhiều ánh sáng và nóng như các nước nhiệt và xích đới ?

Vài điều chia sẽ cùng các bác ... Thân !
chính xác! nhiều khi dán kính lái sậm màu quá,chạy ban đêm ngó phía trước lại bảo sao đèn tối quá,chỉ tổ béo mấy ông thần đèn!

• Like
Reactions: Toietmoi and Osin
Hạng D
25/10/20
1.545
14.822
98
56
Với 3M thì CR20 quá tối, chỉ thích hợp dán kính lưng còn nếu dán kính sườn trước rất khó quan sát gương chiếu hậu khi đi đêm, còn CR40 lại sáng quá, không đủ độ riêng tư, tiếc là không có loại CR30 giữa 2 loại này.
có cr7 được không bác? nhưng hơi mắc!:D:D:D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
có cr7 được không bác? nhưng hơi mắc!:D:D:D
CR70 dùng cho kính lái ạ, còn dán nóc hoặc lưng thì cản sáng càng nhiều càng đỡ nóng.
Em dùng CR40 cho sườn trước, CR20 cho sườn sau và lưng. Nếu mua xe mới em sẽ đổi sang VKool để dùng VK30 cho cả sườn trước và sau sẽ đẹp hơn.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Màu tối phía trong, ko quá tối nhé. Cũng giúp lái xe quan sát dễ dàng và tốt hơn.............
Trong trường hợp đi vào trời tối thì nó càng tối hơn, đây là nhược điểm của nó
Đây cũng là thí dụ cho các bác nào có hệ thống chống chói tự động có trong xe
“Phim cách nhiệt màu càng tối thì cách nhiệt càng tốt”: Hiểu sao cho đúng?

Khi có nguồn sáng mạnh tự động nó sẽ sậm màu và khi ánh sáng yếu nó sẽ trở lại trong veo.
Ở các dòng xe VN cao cấp cũng có loại nầy . Do đó các bác mua xe nên để ý .

Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
chính xác! nhiều khi dán kính lái sậm màu quá,chạy ban đêm ngó phía trước lại bảo sao đèn tối quá,chỉ tổ béo mấy ông thần đèn!
Giống như đeo kính râm .... mà đi đêm vậy . Em cảm nghĩ như thế.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
25/10/20
1.545
14.822
98
56
CR70 dùng cho kính lái ạ, còn dán nóc hoặc lưng thì cản sáng càng nhiều càng đỡ nóng.
Em dùng CR40 cho sườn trước, CR20 cho sườn sau và lưng. Nếu mua xe mới em sẽ đổi sang VKool để dùng VK30 cho cả sườn trước và sau sẽ đẹp hơn.
cr7 juve đó bác:D:D:D

• Like
Reactions: Osin