Tư Vấn Chia Sẻ Phim V-Kool thật giả?

Tập Lái
4/7/10
4
1
1
41
hiện nay PHIM CÁCH NHIỆT ở thị trường Việt Nam có rất nhiều thương hiệu. còn chất lượng của từng loại như thế nào em nghĩ các Bác thật khó phân biệt. trước khi dán lên xe, các Bác hãy yêu cầu test phim( đo bằng máy đo chuyên dùng và thử mức độ cách nhiệt trực tiếp bằng đèn hồng ngoại), nếu các Bác thấy oke thì dán. nghe nói không thì không tin được đâu các Bác ạ!
Thật ra bây giờ vẫn không biết dán kính ô tô loại nào tốt nhất

• Like
Reactions: khanh.binhduong
audio cali nói:
em nói thật nha!
cái nào cũng giống cái nái àh!
dán rùi có đc Mát gì đâu? vô xe cũng Nóng Bà Cố luôn!

Bác này nói hay thật,thế bác cho em hỏi những sản phẩm của bác bán thế có tác dụng gì không?
Nếu có người nói về sản phẩm của bác đang phân phối như bác nói về sản phẩm khác thì bác thấy sao?
@ E thấy V-kool trong SG này chỉ có bác Kiên là nhà phân phối chính nhất thôi,nếu bác nào đã dán V-Kool ở các đại lý khác mà cảm thấy không tin tưởng thì có thể ghé văn phòng bác Kiên để bác ấy kiểm tra lại cho.

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
audio cali nói:
em nói thật nha!
cái nào cũng giống cái nái àh!
dán rùi có đc Mát gì đâu? vô xe cũng Nóng Bà Cố luôn!

E bó tay bác này luôn.
Bác cũng bán hàng mà dám phán kiểu này, ai dám mua hàng bác. Tôi thì tôi chẳng bênh bác Kiên hay ai đó nhưng, người xưa đã có câu "Tiền nào của đó", chẳng sai tí nào

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Em không muốn có nhiều tranh cãi nhiều trên đây, chỉ có 1 thông tin như sau: chiều qua A Cường bên Cường Nga đã alo cho Em nói về việc đó với lời phân trần nọ kia mà Em không muốn nói ra ở đây. Em đã yêu cầu họ dừng ngay kinh doanh mặt hàng đó và họ nói sẽ chấm dứt ngay việc này.

• Like
Reactions: hoangvutuong
Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Xin có vài dòng sơ lược về mô hình V-KOOL trên TG và ở VN, mong muốn đáp ứng được câu hỏi của vài bác ở trên.
- V-KOOL tại mỗi quốc gia phải ký hợp đồng mua Nhượng Quyền Thương Mại (Franchise) từ V-KOOL International (khác biệt với việc là 1 nhà phân phối độc quyền bình thường). Nghĩa là được V-KOOL International bảo vệ nghiêm ngặt hơn về mặt pháp lý kinh doanh, nhiều điều khỏan ràng buộc hơn so với 1 nhà phân phối thông thường. V-KOOL International không cho phép và dùng mọi biện pháp để ngăn chặn V-KOOL ở mỗi quốc gia không được phép bán film ra ngòai quốc gia đó. Có thể nói, từ khi V-KOOL có mặt ở Việt Nam đến nay chưa xảy ra chuyện có ai đó có thể mua film dạng “xách tay” của V-KOOL từ nuớc ngòai mang qua Viêt Nam.
- V-KOOL tại mỗi lãnh thổ, mỗi quốc gia không được phép bán film lẻ hay film cuộn ra ngòai quốc gia đó, nếu V-KOOL International phát hiện ra hành động này sẽ bị phạt rất năng, thậm chí bị tước ngay quyền kinh doanh tại thị trường quốc gia, lãnh thổ đó. Điều này chúng tôi cũng áp dụng với các Đại Lý của V-KOOL tại từng khu vực, lãnh thổ trên Việt Nam. Vậy nên khó có khả năng 1 người nào đó mua film lẻ hay film cuộn từ 1 Đại Lý của V-KOOL rồi mang ra ngòai kinh doanh mà giá lại rẻ hơn V-KOOL chính hãng. Vì sao? Vì giá thành của film từ V-KOOL International bán ra các nước đã rất cao rồi nên các Đại Lý tại Việt Nam mua film từ chúng tôi cũng là giá cao, không lẽ các Đại Lý bán film ra ngòai lỗ vài chục lần so với giá nhập? Điều này là không thể.
- Tòan bộ hệ thống Đại Lý V-KOOL từ Huế trở vào miền Nam, các tỉnh miền Tây đều thuộc sự quản lý, giám sát của V-KOOL Sàigòn tại số 9 Nam Quốc Cang - Q.1 - HCM. Còn hệ thống Marketing Agent tại TP.HCM do chính V-KOOL Sàigòn cung cấp dịch vụ trọn gói (cung cấp film và thực hiện việc lắp đặt).
- Tòan bộ hệ thống Đại Lý V-KOOL từ Huế trở ra miền Bắc đều đều thuộc sự quản lý, giám sát của V-KOOL Việt Nam tại số 6B Láng Hạ - Ba Đình - Hà Nội. Còn hệ thống Marketing Agent do chính V-KOOL Viêt Nam cung cấp dịch vụ trọn gói (cung cấp film và thực hiện việc lắp đặt).
Hy vọng vài dòng trên giúp các bác biết tránh phải hàng giả, hàng nhái. Cảm ơn ý kiến đóng góp của các bác ở trên!
Trân trọng!
V-KOOL

• Like
Reactions: WinniW
Hạng B2
9/4/10
115
0
0
39
superboy1201 nói:
Đúng là cái kiểu V-Kool làm ăn chảnh chẹ ai cũng ghét. Xe em qua Saigon Automax kêu thợ ở đại lý V-kool bên An Dương Vương qua dán hết 6tr6 chạy ok lun chẳng có thấy giống hàng nhái bác nói tẹo nào(em đã đọc topic phân biệt thật giả trước khi dán) theo như topic đó thì V-Kool nhái có nhiều chữ V-Kool đc in mờ trên phim nhưng xe em thì lại khác tìm mãi chỉ có 1 chữ V-Kool đc in mờ trên phim. Nếu bác chưa biết phim của Cường Nga như thế nào thì bác phải tự đi xem coi phim nó như thế nào lỡ người ta lấy nguồn về dán thì sao? Chứ bác ngồi phán 1 câu "100% hàng giả" rồi đòi kêu quản lí thị trường đi kiểm tra rồi kiện người ta thì liệu có oan cho người ta ko? Em đề nghị bác nên đi xem tận mắt thì hãy phán bác cũng đi ra 354 An Dương Vương đi xem có phải hàng giả như bác nói ko nhá! Cứ cái thái độ này thì sau này bán đc cho ai dù cho phim có tốt cỡ nào đi nữa nhưng PR chảnh chẹ thì cũng có ngày chết thôi.

Hay cho bác O.S.P.D Vkool tại OS :D PR sản phẩm tại Sài Gòn tốt thật. Cái này cũng tựa như Liqui Moly nè, ai cũng nghĩ chỉ có một nơi độc quyền sản phẩm. Chứ thực sự mà nói, tại thị trường Việt Nam, mấy sản phẩm này phân phối lung tung.
Đi Hà Nội mới thấy, mấy sản phẩm này nhiều và chi nhánh, đại lý nhiều vô kể. Vkool Hà Nội hầu như rất ít, chỉ thấy toàn Llumar