Tư Vấn Chia Sẻ Phim V-Kool thật giả?

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
tuanle nói:
sgb345 nói:
Civic_2009 nói:
otosaigon nói:
Theo em thà dán VKool giả dù sao cũng có thương hiệu hơn cái film Nprotec nhỉ??

Bác này đang bị mộng du hay sao phát biểu linh tinh kiểu này nhỉ?
Bác Civic hạ hoả bớt đi. Bác Lơ nói dỡn chơi mà bác ném đá bác ý nặng quá vậy? Lỡ bác Lơ sợ không dám vô OS nữa thì chít.

Quote: Ta thà làm quỷ đất Nam còn hơn làm vương đất Bắc.
là sao bác? bác phát biểu tới đây em cũng rối, chả hiểu bác muốn nói gì luôn.. :cool:

Hì hì, sorry đã làm bác rối.
Ở đây mình muốn nói cái câu bác Lơ nói dỡn chơi nó có cấu trúc đặc trưng. "Ta thà chọn ...A còn hơn chọn ...B" trong đó điều kiện A bao giờ cũng khổ ải, khó khăn hơn điều kiện B, nhưng vì lòng đã quyết nên ta thà là A còn hơn là B.

Và trích dẫn cái cấu trúc câu đó bằng một câu rất nổi tiếng của Trần Bình Trọng nói với tướng giặc Nguyên Mông khi ông bị chúng bắt.

Mình có thể tham khảo trên Wiki về câu nói này của TBT như sau:
http://vi.wikipedia.org/wiki/Tr%E1%BA%A7n_B%C3%ACnh_Tr%E1%BB%8Dng

Sau khi bắt được Trần Bình Trọng, tướng Nguyên tìm mọi cách để khai thác thông tin, dọa nạt, dụ dỗ ông. Tuy nhiên, Trần Bình Trọng kiên quyết không khuất phục. Khi được hỏi có muốn làm vương đất bắc không, Trần Bình Trọng khẳng khái trả lời:
[size=+0]“[/size] Ta thà làm quỷ nước Nam, chứ không thèm làm vương đất Bắc. Ta đã bị bắt thì có một chết mà thôi, can gì mà phải hỏi lôi thôi
[size=+0]”[/size]
Đó là một trong những câu nói nổi tiếng nhất trong lịch sử chống ngoại xâm cũng như lịch sử [size=+0]Việt Nam[/size] nói chung, trở thành một trong những biểu tượng của tinh thần yêu nước chống ngoại xâm của dân tộc Việt. Không thể khuất phục được Trần Bình Trọng, quân Nguyên buộc phải giết ông vào ngày 21 tháng Giêng năm Ất Dậu (26-2-1285)?[[/SUP], còn [size=+0]Đại Việt Sử ký Toàn thư (Bản kỷ quyển 5)[/size][size=+0]Khâm định Việt sử thông giám Cương mục (Chính biên quyển thứ 7)[/size] đều chép là tháng 2 (âm lịch) năm 1285. Năm đó, Trần Bình Trọng 26 tuổi.

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Vậy tóm lại ai tiền rủn rỉnh thì ra Nam Quốc Can, ai nghèo nghèo một tí thì tiếp tục ra ADV nhe các bác!

Hạng B2
9/4/10
115
0
0
39
Hóa ra cái thớt nó remove qua đây,,,
sẳn tiện em nói luôn. bác Vkool một mực khẳng định mình như thế, các anh em khác bảo bác đưa giấy chứng nhận rằng bác là nhà phân phối chính hãng thì bác từ chối né tránh,,, Phải chăng bác làm gì có giấy chứng nhận đâu mà show cho anh em xem? Nếu là một người làm kinh doanh thì ai cũng muốn đưa những giấy tờ này cho khách hàng xem, đó là điều người ta muốn "khoe" hợp lý, đằng này bác đi ngược lại thì em cũng,,, bó trym![>:p]

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
HD Sonata nói:
sẳn tiện em nói luôn. bác Vkool một mực khẳng định mình như thế, các anh em khác bảo bác đưa giấy chứng nhận rằng bác là nhà phân phối chính hãng thì bác từ chối né tránh,,, Phải chăng bác làm gì có giấy chứng nhận đâu mà show cho anh em xem? Nếu là một người làm kinh doanh thì ai cũng muốn đưa những giấy tờ này cho khách hàng xem, đó là điều người ta muốn "khoe" hợp lý, đằng này bác đi ngược lại thì em cũng,,, bó trym![>:p]

Thôi mà bác, không nên dồn người khác vào chân tường, mất vui đi.

Chắc chắn là bác đó có cái giấy đó, nhưng thấy chưa cần phải show ra thôi. Cái này tuỳ quan điểm kinh doanh mỗi người. Mình bỏ qua đi thôi bác.

Mấy năm nay tui có để dành được mấy lai vàng 4 số 9, nhưng bỏ hũ chôn dưới đất, không đánh dây chuyền đeo trên cổ. Nếu bác nói không thấy tôi khoe dây chuyền nghĩa là tui không có gold thì oan cho tui quá.

Đồng ý với bác Nguyên Giao, ai thích ở đâu thì tới đó. Nặng nề làm gì. Chuyện đó để cho các nhà kinh doanh làm với nhau.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.569
113
www.phindeli.com
Em cũng nghĩ là bác Kiên V-Kool có đầy đủ giấy tờ chứng minh là NPP độc quyền tại VN, có điều bác ấy nghĩ là mình kinh doanh V-K đã lâu, anh em OS biết cả nên không cần show ra.

Nhiều khi không show ra chỉ vì không thích bị ép làm điều đó. Cái này chắc nhiều bác hiểu :D

Hạng B2
9/4/10
115
0
0
39
sgb345 nói:
HD Sonata nói:

Thôi mà bác, không nên dồn người khác vào chân tường, mất vui đi.

Chắc chắn là bác đó có cái giấy đó, nhưng thấy chưa cần phải show ra thôi. Cái này tuỳ quan điểm kinh doanh mỗi người. Mình bỏ qua đi thôi bác.

Mấy năm nay tui có để dành được mấy lai vàng 4 số 9, nhưng bỏ hũ chôn dưới đất, không đánh dây chuyền đeo trên cổ. Nếu bác nói không thấy tôi khoe dây chuyền nghĩa là tui không có gold thì oan cho tui quá.

Đồng ý với bác Nguyên Giao, ai thích ở đâu thì tới đó. Nặng nề làm gì. Chuyện đó để cho các nhà kinh doanh làm với nhau.

Hi, đồng ý em đâu cay cú gì vụ này. Chỉ cái điều cái tính em nó thế, thấy ai mà cứ làm kinh doanh mà chảnh chẹ với khách hàng là em nóng máu lắm! Nhất là mấy cái thương hiệu có tiếng, nó ỷ nó ngon nó coi thường khách hàng

P/S: À, mà bác ví dụ như cái đồng vàng của bác là sai đấy nhé! em nhấn mạnh là "khoe hợp lý", còn cái vàng mà ví dụ của bác đem khoe là "khoe khoang" bất hợp lý, có gì hay ho đâu mà khoe!
Các bác nghĩ có chứ em nghĩ là Vkool không có cái giấy phép này! chẳng qua nhập về vậy thôi.

Hạng B1
5/8/10
56
0
0
34
HCM
vieclamsinhvien.com.vn
từ đây xuất hiện thêm một vấn đề cần quan tâm, đó là: có chắc đại lý chính hãng đã bán "sát với giá của nhà sản xuất đưa ra" chưa? hay người tung người hứng để đẩy giá lên...rồi khi xuất hiện luồng hàng "tốt" và giá lại "ổn" thì lại bắt đầu "thọc gậy bánh xe" nhằm "làm phân tâm người dùng" (suy đoán cho vui thôi chứ đừng bạn tâm nhé các bác, hi
)
thứ 2, như có bác đã nói, nếu quan tâm đến chuyện chất lượng thì chúng ta nên kiểm tra sản phẩm đó xem thử thế nào (dùng máy hay làm chuột bạch j j đó tùy các bác...), còn chuyện "thật, giả" thì ko bàn tới nữa, ai thích làm ở đâu thì làm, ko được dùng những từ ngữ đụng chạm đến nhau, quyền lựa chọn là ở người dùng...IT'S OVER...

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Người VN mình khổ quá các bác ơi sống ở đời biết món hàng đó giá trị thực tế kg phải vậy nhưng vẫn phải mua,một căn bệnh thật là khó chữa biết làm sao đây khi chình sách luôn thay đổi mà thiệt hai thuộc về người tiêu dùng,chắc là bệnh kg biết phải nan y hay kg thì phải chờ tới năm 2018 mới biết đc ,hic,hic.:mad:

new
Tập Lái
16/6/05
32
0
0
em vào website v-kool việt nam thấy ghi rõ ràng v-kool ở 9 N.Q.Cang-HCM là nhà phân phối ở khu vực miền Trung và miền Nam, link đây nè:
[link]http://v-kool.com.vn/index.php?page=contact[/link]
các bác cũng biết là hàng xịn, chính hãng thì giá bao giờ cũng cao hơn hàng giả, mà hàng giả chỉ làm nhái được hình thức mẫu mã chứ không thể làm nhái được chất lượng, đúng không ạ? Người bạn em làm phân phối độc quyền mấy nhãn hiệu hàng hóa chất lượng cao ở VN mà cũng chả thấy có giấy chứng nhận gì cả! hỏi thì nó nói chỉ có hợp đồng độc quyền ký kết với nhau thôi. Nó nói, khách hàng đến với nó qua nhiều luồng thông tin nên biết họ là phân phối chính hãng, vậy khách hàng đến mua hàng là họ cứ phải chìa nguyên cái HĐ độc quyền vài chục trang ra khách hàng xem không?
Theo em các bác nên dừng chủ đề này ở đây, dành thời gian uống café rồi vào chuyện ngoài lề tán gẫu cho vui.