Tư Vấn Chia Sẻ Phim V-Kool thật giả?

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
otosaigon nói:
Theo em thà dán VKool giả du sao cũng có thương hiệu hơn cái film Nprotec nhỉ??

Bác lơ thà mua chiếc a còng tàu cho có thương hiệu còn hơn mua wave chính hãng hay sao?? Mà nghĩ mãi E vẫn chưa hiểu phát biểu của bác? Tự dưng lôi ông Nprotec vào chi hen ?

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
bác nào muốn chắc 100% thì ra bác Kiên. Bác nào muốn rẽ hơn nhưng cũng có VK thì cứ ra khu ADV-TBT. Kinh doanh ở vn bây giờ hơn nhau được cái mác PHÂN PHỐI CHÍNH HÃNG. Dù gì làm những nơi là đại lý chính hãng cũng an tâm hơn và dĩ nhiên có mắc hơn so với những nơi khác. Cái mắc hơn đó là các bác mua sự an tâm.
Thôi, các bác spam cho topic này thôi, đừng đâm nhau nữa. Bác nào thích thì cứ đến bác Kiên, bác nào ko thích thì dán chỗ khác hoặc hiệu khác. Thế thôi

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
otosaigon nói:

Bác này đang bị mộng du hay sao phát biểu linh tinh kiểu này nhỉ?
Nprotec chất lượng như thế nào không cần biết, nhưng là sản phẩm chính hãng không sợ nhầm lẫn. Thằng Vkool thật giả như thế nào chưa ai biết, nhưng giá cả tùm lum và dịch vụ nào cũng la hét sản phẩm tui chính hãng thằng kia là đồ rởm tui là thiệt...
Cái giấy chứng nhận sản phẩm độc quyền của thằng số 9 nam quoc cang cũng không có lấy gì đảm bảo là không phải hàng trung quốc.
Có lẽ lâu nay a e os bị thằng này lừa gạt về giá cả(chất lượng không quan tâm). Hiện tại thằng số 9 NQC cay cú với Cường Nga về giá cả nên to mồm biện minh thôi. Chứ nó là con kẹc gì mà này nọ với CN

Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
tonngocnghia nói:
otosaigon nói:

Bác lơ thà mua chiếc a còng tàu cho có thương hiệu còn hơn mua wave chính hãng hay sao?? Mà nghĩ mãi E vẫn chưa hiểu phát biểu của bác? Tự dưng lôi ông Nprotec vào chi hen ?

Tại em đó bác, thôi am sờ ri Linh vậy

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Civic_2009 nói:
otosaigon nói:

Bác Civic hạ hoả bớt đi. Bác Lơ nói dỡn chơi mà bác ném đá bác ý nặng quá vậy? Lỡ bác Lơ sợ không dám vô OS nữa thì chít.

Quote: Ta thà làm quỷ đất Nam còn hơn làm vương đất Bắc.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Để tuần sau em mang chiếc wave tàu dán VK rồi report lại các bác tình hình thật giả

Hạng F
5/3/05
8.718
72.146
113
đây
sgb345 nói:
Civic_2009 nói:
otosaigon nói:

Bác Civic hạ hoả bớt đi. Bác Lơ nói dỡn chơi mà bác ném đá bác ý nặng quá vậy? Lỡ bác Lơ sợ không dám vô OS nữa thì chít.

Quote: Ta thà làm quỷ đất Nam còn hơn làm vương đất Bắc.
là sao bác? bác phát biểu tới đây em cũng rối, chả hiểu bác muốn nói gì luôn.. :cool:

Tập Lái
1/6/10
12
0
0
Franchise không phải là phân phối độc quyền / kinh doanh độc quyền. 

Nó là 1trong những kiểu kinh doanh quốc tế mà thôi. 

Phở 24 là 1 ví dụ về Franchise. Nhà nhà bán phở, người người bán phở !

Còn về kinh doanh độc quyền thì có rượu Bailey - nó được 1 công ty trả tiền triệu ( USD ) để được phân phối độc quyền. Cho dù các bác có viết huyết thư sang tổng cục Bailey nó cũng ko bán hàng cho các bác mà nó chỉ về thằng Diageo mà mua. 

Hoặc hãng thời trang CK tại VN - cũng là kinh doanh độc quyền, bà chủ của công ty C.T bỏ ra hơn 1.4tr. 

Còn nhiều nhãn hàng khác lắm ạ, nhưng mà em không kể ra hết được vì đang lau nhà , giặt đồ cho gấu mà dám lên net.

Ở mình thì do là dùng từ lung tung, dịch ko sát nghĩa nên dễ tạo ra hiểu lầm. 

Em có vài lời giải thích cho các bác để rõ hơn.

Em chào thân ái các bác.

Các bác đừng cãi nhau mà mất hòa khí.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/08
246
7
18
V KOOL nói:
Cám ơn thông tin của Bác laeserjet!
Xin trả lời Bác & các bác trên OS rằng, V-KOOL không có quan hệ đại lý hay làm ăn gì với bên Cường Nga ở A.D.Vương, nếu họ nói có hàng V-KOOL thì đó là hàng giả 100%, xuất xứ từ TQ, chúng tôi sẽ nhờ quản lý thị trường đến kiểm tra ngay. Xin khẳng định rằng, tại thị trường từ khu vực miền Trung đến Miền Nam thì V-KOOL tại số 9 Nam Quốc Cang là nhà phân phối chính hãng.
Cảnh báo các bác để tránh khỏi bị lừa bởi hàng nhái V-KOOL trên thị trường nhé! Bác nào chót dại làm ở đó rồi thì mang qua V-KOOL để bên Em kiểm tra, so sánh chất lượng thì thấy ngay hàng tốt hàng xấu.
Trân trọng!

Lâu rồi em mới ghé thăm dđ, thấy bác trả lời mà em .. buồn cười thật. Cho dù bác là nhà phân phối chính hãng hay đại ly độc quyền gì gì đi nữa mà chưa cần xem sản phẩm người khác bác dám phán 100% hàng giả, còn từ TQ nữa. Thế mới tài! hay bác cũng đã từng sử dụng và bán mặt hàng như thế???

Nếu bác nói sp của ngta không chính ngạch, cửa hàng họ không được Vkool uỷ quyền thì Ok. Hoặc giải thích rõ ràng rằng với hàng giả thì mới có giá như thế, hàng thật thì không. Em cũng là phân phối một vài sp chuyên ngành nên cũng hiểu về vấn đề này. Báo cáo với bac con xe em cũng dán Vkool từ 2005, cũng chỗ bác, giá thì.. ai cũng biết. 5 năm sử dụng em luôn hài lòng (vì có lần thay kính chưa dán lại thì..nóng thật), nhưng giờ em lại thấy hoài nghi về giá cả nếu bác không có sự giải thích hợp lý. Và em chắc mọi ng trong dd cũng có chung ý nghĩ như vậy