Hạng D
12/9/09
1.788
63.290
113
Sai Gon
Mọe đầu tư cho có chỗ học khang trang mà tụi nó cũng chửi. HT hậm hực.

Các Quận đang đầu tư xây mới nhiều lắm. Chịu cực vài năm thì tụi nhỏ có chỗ mới ngon lành hơn.
Biết tình hình thực tế đang quá tải, chỉ có thể xây mới mới đỡ phần nào.
Người bạn có con học TQT đang bối rối, vì dự trù xây trường mất tới 2 năm.
Kế hoạch chia học trò đi nhiều nơi.
Sao không tập trung tiền, nhân lực làm khoảng 1 năm thôi nhỉ?

• Like
Reactions: PKN
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.959
93
Cảm ơn anh,
Đúng là NSL đang xây, năm nay có 1 một số lớp phải học tạm bên cơ sở phụ...

p/s: Em không có quan điểm chạy trường gì hết, chỉ nghĩ trường gần nhà là tiện lợi học hành và đưa đón thôi.
Nếu vậy thôi thư thả đi anh. Đưa đi học cho tình cảm cha con thắm thiết. Năm nay em cũng bắt đầu đưa con đi học xa xa.
Đầu cấp căng thẳng và dễ dính thanh tra nên khó hơn. Hết HK1 anh đi là dễ nhất.

Hạng D
23/2/09
1.379
8.159
128
Như a j nói ở trên, NSL cbi xây nên mình nghĩ vô cũng chẳng gần đâu a, nếu vào lúc gấp vậy tốn hao nhiều ko đáng, cho cháu học trường khác, sau đó chuyển qua cũng đỡ gây áp lực cho HT hơn, còn cách thì có 1 mẹo nhanh chóng là khi giữa hk, a dễ gặp HT hơn, vđ dễ dàng hơn nhiều, họ sẽ nhận trong hk tới! Đây là cách hiệu quả, vì a tg quá trễ! Chúc a thành công!
.

• Like
Reactions: bimVN
Hạng D
7/3/07
2.225
53.555
113
Con em lớp 5 năm ngoái Trần Quốc Tuấn, Trường Chinh hốt hết, 2 năm rồi. Không biết năm nay thế nào. Đứa đầu để trường tự chuyển, qua Ngô Quyền, học tệ quá

• Like
Reactions: bebu5s
Hạng D
12/9/09
1.788
63.290
113
Sai Gon
Con em lớp 5 năm ngoái Trần Quốc Tuấn, Trường Chinh hốt hết, 2 năm rồi. Không biết năm nay thế nào. Đứa đầu để trường tự chuyển, qua Ngô Quyền, học tệ quá
Ủa, mình tưởng TQT auto sẽ qua CT chứ anh?

Hạng D
7/3/07
2.225
53.555
113
Ủa, mình tưởng TQT auto sẽ qua CT chứ anh?
Mấy năm trước không có nha anh, thằng nhà kế bên con nó học chung với con em, tốn 10 chai với 1 chai rượu mới qua dc TC. Mà thằng nhỏ giờ học rất khá. Con của em qua Ngô Quyền giờ học dân lập luôn rồi :D

Hạng C
29/10/12
532
22.008
93
48
Như a j nói ở trên, NSL cbi xây nên mình nghĩ vô cũng chẳng gần đâu a, nếu vào lúc gấp vậy tốn hao nhiều ko đáng, cho cháu học trường khác, sau đó chuyển qua cũng đỡ gây áp lực cho HT hơn, còn cách thì có 1 mẹo nhanh chóng là khi giữa hk, a dễ gặp HT hơn, vđ dễ dàng hơn nhiều, họ sẽ nhận trong hk tới! Đây là cách hiệu quả, vì a tg quá trễ! Chúc a thành công!
Mình dsang trong tâm trạng này . Con đang học gần nhà . Giờ trường đập xây phải cù bơ cù bất 2 năm

• Like
Reactions: senorita16 and pack