Hạng B2
12/9/11
388
35
28
Re:phong thủy cho xe hơi ...

nói chung là em nhìn vô nhức đầu quá....

Hạng F
5/3/10
5.995
31.299
113

kennyssp nói:
tại nác chưa quen & chưa tin thôi, đụng chuyện 1 thời gian thì sẽ hiểu ngay quy luật của phong thuỷ

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

thế bác có tài liệu nào chính xác và cụ thể không, cho em xin ngâm cứu đi!
solopidi nói:
kennyssp nói:
tại nác chưa quen & chưa tin thôi, đụng chuyện 1 thời gian thì sẽ hiểu ngay quy luật của phong thuỷ

Hạng B2
28/7/11
302
0
18
12

kennyssp nói:
thế bác có tài liệu nào chính xác và cụ thể không, cho em xin ngâm cứu đi!
solopidi nói:
Bác vào đây đọc qua nhé [link]http://www.blogphongthuy.com/[/link]
Ở ngoài hiệu sách có rất nhiều loại sách nói về phong thủy, bác có thể tìm đọc các loại sách trong link sau
[link]http://nhasachtritue.com/cate/phong-thuy.htm[/link]

Chúc bác làm ăn thành công :)

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

em cũng thấy cái này hay, em mạng thuỷ đi xe màu đen nè. thanks chủ thới nhiều nhé kekekek....

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48

oldcars nói:
Bài viết rất hay, nhưng có những chỗ chưa ổn này bác:
"Ví dụ, một thanh niên tuổi Ngọ mạng Hỏa, không nên chọn xe màu đỏ vì màu này làm tăng thêm tính Hỏa của người ấy. Một chiếc xe màu xanh đậm hoặc đen sẽ làm dịu bớt Hỏa, và Kim - màu trắng hay xám - thì thích hợp hơn và an toàn hơn vì làm Hỏa suy yếu đi.

Mặt khác nếu người lái xe nào dễ bị mất tập trung và là người tuổi Hợi mạng Thủy thì nên chọn màu xe thuộc hành Mộc (màu xanh lá). Màu thuộc hành Kim (trắng hoặc bạc) cũng có tác dụng hỗ trợ những người này."
Thường thì người mạng nào thì mua xe màu mạng đó cũng đc, không tốt cũng không xấu.
người mạng thủy mà màu xe hành mộc thì thành ra thủy sinh mộc, bác làm cho chiếc xe hưởng, sau này chắc phải dồn sức vô cho nó lắm. Bác nào mạng thủy thì nên mua xe màu hành kim sẽ hỗ trợ rất tốt, chạy xe phấn chấn.
Nói tóm lại là nên mua màu của hành tương sinh với mạng mình. Vd: Mạng mộc thì nên mua màu hành thủy, cùng lắm là màu hành mộc, tránh mua màu hành hỏa và hành kim
Chúc vui.:):)
Em đồng ý với bác, nên chọn màu tương sinh, ko nên chọn màu khắc

mgp confirmed
Hạng D
24/6/10
1.180
2.750
113
46
Q.7 TPHCM

Em mạng Thổ,bà xã mạng Hỏa thì đi xe màu nào hợp các bác?