Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Bác phán giúp em cái thiết kế đó vơi
Định Inbox cho Anh để trao đổi qua Viber cho tiện, thôi tôi nói ở đây luôn : theo như phương hướng Anh cung cấp trong bản vẽ thì Căn hộ này bố cục bị phạm 3 lỗ đen rồi, kg nên mua, còn nếu mua rồi thì phải hoá giải mới bình an và sống vui vẻ được.
Đó là mới phân tích bố cục nội bộ, chưa xét đến toàn cục của toà chung cư.

• Like
Reactions: Landmark81
Tập Lái
27/4/12
20
84
13
Kien giang
:) trong thớt có giải thích sơ bộ về hiện tượng này rồi đó Anh !
Ps: Nếu kg hiểu hoặc kg an tâm thì có thể mời thầy gạo tới nhà xem...,họa phúc của gia đình kg thể xem chơi, tôi kg khuyến khích ACE tự xem, tự mình làm về PT.
Anh làm ơn đi qua forum Phong Thủy mà kiếm ăn.
Anh em ở đây đang tám chuyện tầm phào anh ạ.
Hay là thớt anh cũng là thớt tầm phào

Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Anh làm ơn đi qua forum Phong Thủy mà kiếm ăn.
Anh em ở đây đang tám chuyện tầm phào anh ạ.
Hay là thớt anh cũng là thớt tầm phào
Có duyên thì mở mang thêm kiến thức, nếu kg đồng đạo Anh có thể dời gót ngọc sang thớt khác mà ! :)
Có cầu ắc có cung, có khi chỉ nhờ 1 bài viết, 1 cái share trên mạng XH mà ta có cứu, giúp đỡ, hay khích lệ tha nhân mà ta kg mất gì...mà còn tích cái Nhân tốt để về sau có được cái Quả lành.

Hạng B1
20/6/11
64
16
8
Sẵn thấy có 2 bác nghiên cứu PT cho mình hỏi, khi xác định hướng nhà các anh theo trường phái nào vì mình thấy hơi mông lung , mỗi thầy giải thích 1 kiểu:

1. theo hướng chiếu đường vuông góc với con đường trước cửa nhà
2. theo hướng cửa: cầm la kinh đứng trước cửa nhà nhìn ra đo, rồi đi vô trong nhà đứng ở tâm nhà hướng ra đường... thấy đo cả hướng sau nhà.

Ngoài ra với nhà chung cư, cũng có 2 cách
1. Dưới số tầng nhất định thì lấy hướng cửa ra vào của block ( vì dương khí thịnh ) cao hơn thì lấy hướng cửa căn hộ.
2. Lấy hướng ban công vì có ánh sáng => nhiều dương khí.

Mình muốn nghiên cứu nhưng vướng luôn chỗ ban đầu này.

• Like
Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Sẵn thấy có 2 bác nghiên cứu PT cho mình hỏi, khi xác định hướng nhà các anh theo trường phái nào vì mình thấy hơi mông lung , mỗi thầy giải thích 1 kiểu:

1. theo hướng chiếu đường vuông góc với con đường trước cửa nhà
2. theo hướng cửa: cầm la kinh đứng trước cửa nhà nhìn ra đo, rồi đi vô trong nhà đứng ở tâm nhà hướng ra đường... thấy đo cả hướng sau nhà.

Ngoài ra với nhà chung cư, cũng có 2 cách
1. Dưới số tầng nhất định thì lấy hướng cửa ra vào của block ( vì dương khí thịnh ) cao hơn thì lấy hướng cửa căn hộ.
2. Lấy hướng ban công vì có ánh sáng => nhiều dương khí.

Mình muốn nghiên cứu nhưng vướng luôn chỗ ban đầu này.
1. Khoa Phong Thủy hay bất cứ môn huyền học nào cũng rất khó hiểu thấu, ngộ thấu cái huyền cơ trong đó nếu chỉ : đọc sách , tự nghiên cứu...V.v.
Cho nên Anh muốn học thì phải tầm Sư mà học cho đàng hoàng, nếu ta ngộ nhận mà làm sai sót thì hậu quả mình gánh hết.
2. Cổ Nhân nói : Khai Môn Lập Hướng, cho nên ta dựa vào Cửa chính (main door), cửa lớn mà ta ra vào thường ngày để xác định hướng của cả căn nhà.
Dùng la bàn thì nên ra sân mà đo.
3. Đây là Link bài viết về hướng nhà Chung cư mà tôi có còm trong đó, Anh có thể đọc thêm.
https://www.otosaigon.com/threads/phong-thuy-huong-nha-chung-cu.8907240/

• Like
Hạng B1
20/6/11
64
16
8
Cám ơn bác nhé, mình chỉ newbie học chơi cho vui chứ không dám đi sâu vì sợ ngộ nhận & sai sót.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Cám ơn bác nhé, mình chỉ newbie học chơi cho vui chứ không dám đi sâu vì sợ ngộ nhận & sai sót.
Không có gì đâu Anh.
Tôi nghiên cứu và hành nghề xem địa lý phong thủy trong này, cho nên trao đổi học hỏi là chuyện nên làm :)

• Like