Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
themhoa nói:
Em đang rảnh mà bác chủ hỏi nên cũng " góp ý" kiếm ít đá về xây... phòng trọ...

Cái lan can này thì í ẹ quá nhé./ Em thấy bác làm cái " lồng chim" thì tiện phơi đồ và an toàn cho người và quần áo hơn

Đã có 1 cái lồng chim rộng khoảng 20m2 ở bên cạnh ạ, nhưng lồng chim này ko đáp ứng đủ cho mấy chục con người phơi đồ nên em phải căng dây thêm phần sân thượng phía trước này.

Còn cái lan can là do em tận dụng sắt làm từ mấy ô giếng trời bị lấp đi nên nó ko thẩm mỹ lắm, được cái làm đống lan can này ko mất tiền sắt và công thợ, chỉ mất 1 lon sơn bạch tuyết 160k thôi ạ. Chứ đặt thợ làm từ đầu từ tốn thêm 1 mớ.

Hạng B2
10/7/13
118
3
18
bullkeo nói:
con cóc con nói:
Cái phòng đầu tiên dùng làm gì mà có màu xanh lá thế kia bác chủ? Mức đầu tư ở đó có giúp cho tiện nghi của người ở tăng thêm không bác? Cái phòng có cái lan can màu đen là phòng trọ phòng cụ? Sao trống trơn vậy?

Chuẩn khách sạn của phòng trọ này là gồm những gì ạ?

P/S: ném đá dò đường trước, chờ bác chủ phản biện :D

Phòng đầu tiên là sảnh, chỗ bảo vệ và để xe, em dùng kính cường lực tận dụng của chủ nhà cũ, mua thêm 300k decal chỗ Thu Thảo, công thợ free ( chủ nhà cũ làm nhôm kính).
Phòng có lan can màu đen là cái gọi là gác lửng ợ. Nhà trọ thì làm vậy thôi chứ chẳng lẽ thêm máy lạnh, Tivi Led, tủ lạnh side by side ?

Còn giá phòng trọ chỉ từ 2tr - 3tr thôi ợ.

Tổng mức đầu tư của em là 550tr/23 phòng, vị chi 1 phòng khoảngkhoảng gần 24tr ợ. Vậy 1 năm là em thu hồi vốn.

Còn mức đầu tư có tăng thêm tiện ích hay không ? Em nhìn sang mấy nhà kế bên lấy tre, nứa, gỗ mục, vệ ngăn ra phòng, vệ sinh dùng chung với gia chủ mà vẫn kín mít, cung không đủ cầu, sẵn mình làm 1 lần ( do khoán gọn công thợ tổng chi phí sửa chữa là 200tr) nên cái gì làm được, tận dụng được là em làm hết luôn ợ, làm 1 lần cho chắc chắn, sau này bảo trì bảo dưỡng cũng tiện.
Phòng được - vị trí good - giá chấp nhận đc => đầu tư quá ok rồi đó bác chủ.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
bullkeo nói:
củ cải nói:
NgoPhat nói:
Em cần bán lô gạch 80x80 giá rẻ : 137.000/m2 màu sáng phù hợp cho xây nhà hoặc là nhà hàng , khách sạn. Với gạch 30x30 giá 62.000.

Gạch tung cẩu hả bác? không phải thì cho cái hình mẫu gạch vô đây nè bác, đc e ghé hốt hết dùm bác luôn: [email protected]

Gạch trắng lót sàn trên của em là gạch Prime loại A kích cỡ 40x40, giá em mua có 80k/m2, bác nào có nhu cầu em giới thiệu cho.
Bác bung keo PM cho e contact nhé :). lót bếp ăn cần mấy cái rẻ tiền này nè. Miễn không phải tung cẩu thì e chơi ... hehehe. Thanks bác.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
củ cải nói:
bullkeo nói:
củ cải nói:
NgoPhat nói:
Em cần bán lô gạch 80x80 giá rẻ : 137.000/m2 màu sáng phù hợp cho xây nhà hoặc là nhà hàng , khách sạn. Với gạch 30x30 giá 62.000.

Gạch tung cẩu hả bác? không phải thì cho cái hình mẫu gạch vô đây nè bác, đc e ghé hốt hết dùm bác luôn: [email protected]

Gạch trắng lót sàn trên của em là gạch Prime loại A kích cỡ 40x40, giá em mua có 80k/m2, bác nào có nhu cầu em giới thiệu cho.
Bác bung keo PM cho e contact nhé :). lót bếp ăn cần mấy cái rẻ tiền này nè. Miễn không phải tung cẩu thì e chơi ... hehehe. Thanks bác.

Bác gọi em : 0908 172 1 không ba, em chỉ cho bác chỗ bán gạch này, bao vận chuyển đến công trình luôn.

Tập Lái
20/2/13
11
0
0
California, U.S.A.
Bác bullkeo ơi, mỗi phòng đều có WC hả? Bác có thấy phòng ban ngày hơi bị hầm hay nóng ko? Người trong phòng làm ồn có ảnh hưỡng đến máy ngườii kế bên ko? Máy phòng này hình như có cái có cửa sỗ có cái ko ph ko? Rồi náu ăn này kia thì sao? Em thắc mắc cho hỏi heheh

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Lancer3vo nói:
Bác bullkeo ơi, mỗi phòng đều có WC hả? Bác có thấy phòng ban ngày hơi bị hầm hay nóng ko? Người trong phòng làm ồn có ảnh hưỡng đến máy ngườii kế bên ko? Máy phòng này hình như có cái có cửa sỗ có cái ko ph ko? Rồi náu ăn này kia thì sao? Em thắc mắc cho hỏi heheh

bác từ cali chưa về VN nên chưa thấy phòng trọ bao giờ nên mới hỏi vậy? heheheh

Status
Không mở trả lời sau này.