Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.972
113
Sài Gòn
Các bác cho hỏi ngu phát
Hộp số Fiesta khi xuống dóc cỡ hầm Vincom thì mình chọn chế độ nào? Vẫn đi D hay S?

Tập Lái
20/9/14
26
0
1
44
Nghe bác hỏi em lại nhớ năm lớp 8, mượn đc cái xe cub 50 của ông chú, chở 3 đứa trẻ con chạy lên dốc đê mà ko biết về số. Đi đến lưng chừng dốc thì xe đổ vật ra. May ko đứa nào bị làm sao.
Em chờ có xe về chắc phải bắt thằng cháu nó phụ đạo cho 1 tuần.

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Em mua xe là dựa vào mấy bài so sánh trên mạng đấy ạ. Trước giờ cứ đinh ninh là khi nào mua xe sẽ mua Yaris, thế mà tới sát ngày mua đọc 1 bài so sánh trên web xong là quyết đổi sang FF luôn. Chứ có được lái thử gì đâu.
Fiesta bán chạy nhất châu Âu thì còn lăn tăn gì nữa. Trong phân khúc không có đối thủ.

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Các bác cho hỏi ngu phát
Hộp số Fiesta khi xuống dóc cỡ hầm Vincom thì mình chọn chế độ nào? Vẫn đi D hay S?
D cũng chả sao bác. Cẩn thận hơn tí thì chuyển qua S bấm nút sang số xuống còn 1, bò bò xuống tới nơi chuyển qua D lại.

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Nghe bác hỏi em lại nhớ năm lớp 8, mượn đc cái xe cub 50 của ông chú, chở 3 đứa trẻ con chạy lên dốc đê mà ko biết về số. Đi đến lưng chừng dốc thì xe đổ vật ra. May ko đứa nào bị làm sao.
Em chờ có xe về chắc phải bắt thằng cháu nó phụ đạo cho 1 tuần.
Mua thêm bảo hiểm 2 chiều thì cứ vô tư mà đạp.

• Like
Reactions: Kem Mút
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.972
113
Sài Gòn
D cũng chả sao bác. Cẩn thận hơn tí thì chuyển qua S bấm nút sang số xuống còn 1, bò bò xuống tới nơi chuyển qua D lại.
Qua S sang số còn 1 là sao bác? Hộp số tự động chế độ S đâu có số nào.

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Các bác cho hỏi ngu phát
Vincom thì bác cứ S rồi kéo về số 1 thì 2 lần rà thắng là xuống hết dốc.

Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Qua S sang số còn 1 là sao bác? Hộp số tự động chế độ S đâu có số nào.
Khi chuyển qua chế độ S thì trên cần số có nút + - (tương ứng với lên và xuống số từ 1-6), hiển nhiên đi tốc độ cao thì mới sang các số cao được.
Khi xuống dốc chỗ Vincom bác chuyển sang S thì bác bấm vào nút - thì nhìn trên taplô sẽ thấy nó hiện số 1, cứ bò bò hết dốc xong tới nơi chuyển sang D lại thôi.
Còn bác muốn cảm giác lái chút thì cao tốc chuyển sang S, lúc này bác sẽ chủ động vô số tù 1-6, khoảng chừng 1500 rpm ++ là chuyển số cao hơn là được. Bác chuyển sang S mà không bấm nút + sang số thì nó cứ số thấp mà chạy đó nhá. Bữa nào cứ để số 1 chạy khoảng 30p thử là biết nó báo lỗi gì ah

• Like
Reactions: Tuibagang
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.972
113
Sài Gòn
Khi chuyển qua chế độ S thì trên cần số có nút + - (tương ứng với lên và xuống số từ 1-6), hiển nhiên đi tốc độ cao thì mới sang các số cao được.
Khi xuống dốc chỗ Vincom bác chuyển sang S thì bác bấm vào nút - thì nhìn trên taplô sẽ thấy nó hiện số 1, cứ bò bò hết dốc xong tới nơi chuyển sang D lại thôi.
Còn bác muốn cảm giác lái chút thì cao tốc chuyển sang S, lúc này bác sẽ chủ động vô số tù 1-6, khoảng chừng 1500 rpm ++ là chuyển số cao hơn là được. Bác chuyển sang S mà không bấm nút + sang số thì nó cứ số thấp mà chạy đó nhá. Bữa nào cứ để số 1 chạy khoảng 30p thử là biết nó báo lỗi gì ah
Yeah, xem kỹ lại nó có nút +- , bác không nói em cũng chả để ý. hehehe,
Comment của bác vô cùng bổ ích, : )

Chỉnh sửa cuối: