Hạng B2
22/3/07
253
1
16
RE: Phụ tùng ISUZU Hilander

Các bác cho hỏi thăm, chạy bao nhiêu km thì phải thay lốp cho Hi-Lander và chi phí là bao nhiêu. Thanks trước nhé.
@npt: bác nói thay nhớt cầu là sau 40k hả? Sao lâu hơn nhớt máy nhiều quá vậy.

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Săm lốp thì em hơi ú ớ nên không rõ. Còn nhớt cầu thì xe em chạy 2 vạn tụi bảo dưỡng nó nói là phải thay rồi (Em lười đọc sách hướng dẫn lắm)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Bác ơi sách hướng dẫn yêu cầu thay nhớt cầu sau mỗi 40k km mà :)

Nhưng em nghĩ thay sau 20k km cũng tốt, chả tốn bao nhiêu mà yên tâm :)

Còn lốp thì em thay khỏang 60-70k km, em dùng lốp Michelin bác ạ, xe em LS lốp nhỏ tầm 1tr/cái :)

Bác isuzu 2005 có sách mà lười đọc, em đọc hộ bác thì bác mua cafe em uống nhé :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

@npt: Em chỉ khoái đọc chuyện đêm khuya thôi bác à:D:D:D(Girl đọc chuyện ý mà)
À bác cho em cái địa chỉ cụ thể của bác, em gởi tặng bác cuốn "Cẩm nang tài xế 2007" theo đường bưu điện, em hy vọng nó đem lại cho bác chút gì đó gọi là hữu ích trên những chuyến đi dài (tình cảm đóa nghe! Không phải hối lộ cán bộ đâu pác ợ!!)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Em cám ơn bác isuzu 2005 trước nhé, em sẽ PM cho bác hoặc nhắn tin vào di động cho bác nhé :)

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC

Các bác vui lòng chỉ giúp em cái,hôm wa em bị xe 2 bánh tông bể đèn sau,xe em là vspect extreme đời 2004,bây giờ ko biết mua ở đâu,có nên vào hãng ko,xin các bác tư vấn dùm em.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Xe em mua ở Tấn Phát, Biên Hòa, chạy gần 10k km mà em chưa đưa lên bảo hành, chỉ thay nhớt thôi .Nghe các bác bàn tán mà cũng lo :D, không biết tin chỗ nào .Có bác nào bảo dưỡng ở Tấn Phát chưa vậy .Hay là lại Tam Tiến .Em chỉ sợ không bảo dưỡng chính hãng thì nó không bảo hành cho mình .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Bác Tran-tuan-duc: Em nghĩ nên vào hãng bác ợ, nhưng sẽ đắt đấy. Em cũng không biết mua đâu ngoài hãng cho mấy cái phụ tùng này :). Hoặc là bác có thể tham thêm các bác khác nhé.

Bác mienhinh: bác đi bảo dưỡng định kỳ theo lịch thì nên làm tại hãng cho khỏe, xài phiếu bảo hành mà. Còn các việc khác phải trả tiền thì theo em nên đi Tam Tiến bác ạ :)