Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Phụ tùng Toy bị giả...?

Em thấy nên công bằng 1 chút về chuyện phụ tùng giả, Toy nói là phụ tùng giả sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ xe và an toàn, đó là đúng chứ không sai, giả ở đây có nghĩa là không bảo đảm thông số kỹ thuật cần thiết ...
Còn về phía người tiêu dùng, như em chẳng hạn, nếu em biết chắc đó là đồ tốt, em sẽ mua ngoài, giá rẻ hơn, còn nếu không chắc, thì phảỉ mua của hãng .Cái chính là xe mình thì phải cẩn thận thôi ...:D

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Các linh kiện không phải To bán ra đều là đồ giả, dù rằng các linh kiện đó được SX bởi các hảng nổi tiếng khác :mad::mad:. To nó hù những người biết ít về xe cộ và linh kiện giống ............ em vậy :mad:.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@vankhanhtpn:không cần thiết phải tranh luận về ngôn từ, vì cả em và bác đều không đủ trình độ .Em nghỉ quan trọng là chỉ dùm nhau nơi nào bán phụ tùng xe đảm bảo chất lượng, giá hợp lý, trung thực với khác hàng , hay là cách phân biệt hàng dởm ...chứ có chửi Toy thì cũng chả giải quyết được cái gì, lại mất thời gian ...

Hạng C
19/4/06
503
7
0

khi đi mua phụ tùng thì nên hỏi:" bác có hàng dùng được không?" chứ không nên hỏi:" bác có hàng xịn không?:)

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Nghĩa của hàng giả, đồ giả nếu 1 người dân mà ko hiểu thì thiết nghĩ dễ bị sa vào vòng pháp luật lắm bác MIENHINH ạ. Vì bác có thể bị tù vì tội làm hàng giả đó:D. Bác có thể vào từ điển tiếng việt để xem định nghĩa thế nào là đồ giả ,hàng giả. Thiết nghĩ nó ko quá khó với công dân VN phổ cập phổ thông. Ở đây ta chỉ nói cho vui thôi chứ em cũng chẳng tranh cãi với các bác làm gì đâu. Nhưng ngôn từ của TV ít nhất cũng tương đối đừng sai quá. [&:]

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: vankhanhktpn

Nghĩa của hàng giả, đồ giả nếu 1 người dân mà ko hiểu thì thiết nghĩ dễ bị sa vào vòng pháp luật lắm bác MIENHINH ạ. Vì bác có thể bị tù vì tội làm hàng giả đó:D. Bác có thể vào từ điển tiếng việt để xem định nghĩa thế nào là đồ giả ,hàng giả. Thiết nghĩ nó ko quá khó với công dân VN phổ cập phổ thông. Ở đây ta chỉ nói cho vui thôi chứ em cũng chẳng tranh cãi với các bác làm gì đâu. Nhưng ngôn từ của TV ít nhất cũng tương đối đừng sai quá. [&:]
Đang nói về mua lầm hàng giả, chứ có ai nói về làm hàng giả đâu bác, và em lại càng không dính đến chuyện ấy , bác lạc đề rồi, hay là bác :D... Quay lại vấn đề chính :làm sao mua hàng ngon bổ rẻ ...[8D], cho em xe của mình .

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Đây cũng là một cách hay. Mai mốt bà con sợ mua nhầm hàng dzởm kéo nhau vô hãng cho khứa cổ :D:D:D (đùa tí )

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Một viên đạn bắn nhiều con nhạn đó mà, TOY la lên sẽ đạt được nhiều mục đích:
1. TOY chỉ bán hàng xịn thôi nhé, chính hãng, tốt lắm, xin mời bà con vào hãng mua nhé.
2. Phụ tùng ờ ngoài (dù có giả hay không, không bếit) đều không tốt hết, bà con phải mua chính hãng nhé.
3. Cảnh cáo các chỗ khác không được bán hàng giả, hàng nhái, nếu không là phạm pháp đấy.
4. La làng lên như vậy sẽ khẳng định thêm uy tín, thương hiệu của TOY và khẳng định, TOY đầu tư rất nhiều vào dịch vụ, hậu mãi ở VN, hơn hẳn các hãng xe khác.
5. Và cũng là một cách quảng cáo có tiếp tay của báo chí, rẻ và rất hiệu quả.
Phải khen TOY ở chiêu này, và không hiểu mấy chú LD khác sao "đần" thế nhỉ, chán :D:D