Tập Lái
25/9/15
13
10
3
TP Ho Chi Minh
Em ở Q Bình Tân cũng mới cưỡi e này
Xin các bác giúp em hứớng dẩn xem có gagare nào uy tín gần khu vực để e tiện viêc bảo dưỡng & sữa chữa .
Em đội ơn các bác

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Hi bác!e có xem đèn rồi ạ!đúng là nhìn ngon thật,bác có thử chưa?sang tuần e làm 1 cặp về thử xem sao,sợ nó ko vừa...700k cũng đáng tiền bác nhỉ?ko được e lắp sang e GZ của e luôn!!!
Khéo tay chút chút nha bác, làm lại mấy cái tai để vít cho chắc chắn và cân chỉnh cho luồng sáng chuẩn, đánh chùi, cần thì sơn tỉa lại hốc đèn, đi đêm nhin như xe hịn, có khi bác lại thấy sao mình giỏi thế, mình phục mình quá!!!!!!!!!

• Like
Reactions: duongk20
Tập Lái
1/10/15
22
3
3
38
Đèn gầm FL 2003 khá đắt, em thay cả đôi hết gần 3 củ, hơi ân hận, nếu là bây giờ thì em sẽ lựa chọn kiểu khác. Đó là cặp đèn gầm xenon kín nước, khéo tay 1 tý là lắp vào khá đẹp, sáng, rẻ: hơn triệu 1 cặp.
bác lắp chưa? em cũng muốn thử xenon. Bác mua ở trang facebook đó là loại nào vậy? chia sẻ cho em 1 ít kinh nghiệm để chế đi bác..

Tập Lái
11/7/16
29
4
3
36
Đèn gầm FL 2003 khá đắt, em thay cả đôi hết gần 3 củ, hơi ân hận, nếu là bây giờ thì em sẽ lựa chọn kiểu khác. Đó là cặp đèn gầm xenon kín nước, khéo tay 1 tý là lắp vào khá đẹp, sáng, rẻ: hơn triệu 1 cặp.

Bác lắp chưa cho em xin tí ảnh với? Mà lắp đèn Trợ sáng này thì có bị mấy anh "Áo vàng" hỏi thăm không nhỉ?

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Bác lắp chưa cho em xin tí ảnh với? Mà lắp đèn Trợ sáng này thì có bị mấy anh "Áo vàng" hỏi thăm không nhỉ?
Không sợ đâu cụ ạ, em đi suốt chả thấy chú nào hỏi, có lẽ em cho nó chiếu sát mặt đường. Mà em chụp lúc không bật thì chả thấy đèn, nằm chìm tận trong hốc, bật đèn lên chụp thì ảnh trắng toát cả, cũng chả thấy gì. Hay do điện thoại chuối quá.

Tập Lái
11/7/16
29
4
3
36
Ý e là bác chụp khi chưa mở đèn ấy. Xem lắp có bị hở lắm ko vì e thấy đèn cản laser khá to nhưng đèn Trợ sáng khá nhỏ. Có phải tháo luôn kính của đèn cản có sẵn ko ạ?

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
He, em thì không cầu kỳ như bác, em tháo hẳn đèn cũ ra, gia công phía sau đèn trợ sáng rồi vít chạt vào cản, giữa cản và đèn vẫn hở, em mặc kệ.