Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
31/8/08
531
159
43
Các sư huynh cho em hỏi tý, em mới chay chiếc FE 2007 MT 4x4 máy dầu, cái cần số chính nó cứ cà lắc cà lắc không đứng như xe MT 1 cần số, khi từ số 3 sang số 4 dễ bị gặt vào số 2, làm sao cho hết ạ.

Cái vụ này em cho là không khó, nếu bác thuộc thẻ loại thích tò mò tọc mạch thì bác cứ mở tung toàn bộ phần trên của nắp hộp số, hộp để tay, các loại dây dưa với khu vực chân cần số.
Sau đó bác mở hết các con vít liên kết nắp gắn chân cần số với hộp số, lấy cần số ra.
Ở đầu của cần số (phần trong hộp số) có cái đệm bằng nhựa cứng, bác xem nếu nó bị mòn quá thì thay đi là hết lắc ngay.

Tập Lái
6/7/15
22
11
3
48
Cái vụ này em cho là không khó, nếu bác thuộc thẻ loại thích tò mò tọc mạch thì bác cứ mở tung toàn bộ phần trên của nắp hộp số, hộp để tay, các loại dây dưa với khu vực chân cần số.
Sau đó bác mở hết các con vít liên kết nắp gắn chân cần số với hộp số, lấy cần số ra.
Ở đầu của cần số (phần trong hộp số) có cái đệm bằng nhựa cứng, bác xem nếu nó bị mòn quá thì thay đi là hết lắc ngay.
thanks bác.

Tập Lái
3/5/15
7
0
1
40
chụp móc kéo xe hả bác, giá 292.000/cái nhé, hàng chính hãng FORD
0932.159.669 mr đại
Có màu trắng ko bác ơi?
có giao hàng ko? Hay ở đâu, e tranh thủ ghé qua
tks bác.

Tập Lái
6/7/15
22
11
3
48
Còn một vấn đề nữa là dầu, con xe FE2007 sao uống ghê quá , đổ đầy bình khoảng 60l đi đc 500 km, có cách nào giảm không bác.

Hạng C
31/8/08
531
159
43
Còn một vấn đề nữa là dầu, con xe FE2007 sao uống ghê quá , đổ đầy bình khoảng 60l đi đc 500 km, có cách nào giảm không bác.

Em cho là 2007 thì khoảng 9-10l/100km.
Hao nhiên liệu thì rất nhiều lý do cùng ảnh hưởng vào, bác nên mang ra gara kiểm tra tổng thể.
Hệ thống buồng nổ kín hở thế nào
Hệ thống truyền động (côn, hộp số, cac-dang ...) có mòn quá không
Hệ thống chuyển động, hãm (phanh) có tốt không
Hệ thống cấp - hồi (Turbo) có bị hở, rò rỉ gì không
Hệ thống điều hòa có làm việc bình thường không, có sử dụng thường xuyên không
....
Cách vận hành, điều kiện đường xá, thời tiết ....
...vv... và ...vv......

Hạng B1
25/4/13
93
29
18
Phụ tùng ford-mazda giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORD-MAZDA ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

Status
Không mở trả lời sau này.