Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Vụ kiễng chân này ở Sài gòn hay đó bác! lúc nào triều cường mình bơm lên thế là đi qua ngon lành. Kiễng lên được thêm bao nhiêu cm vậy bác?
Bác kêu mắc quá là bi nhiêu zậy?

Hạng B2
24/10/15
166
191
43
52
View attachment 384209
Tình hình là em đã độ xong bộ phuộc hơi (air suspension) giúp nâng hạ gầm của Hyundai Sonata, cảm giác đi không êm hơn mấy nhưng được cái nâng hạ vui vui, trông giống xe sang. Đúng là tốn tiền thật.[pagebreak][/pagebreak]

Video 1

Video 2​
Cái bộ nhún này quá đã, nhưng khi ở vị trí thấp nhất, nếu đánh lái hết cở có bị cạ bánh trước vào vè trước ko bác. Còn khi đặt ở vị trí cao nhất chắc chạy có đu đưa như fò tủn ko?

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Cái bộ nhún này quá đã, nhưng khi ở vị trí thấp nhất, nếu đánh lái hết cở có bị cạ bánh trước vào vè trước ko bác. Còn khi đặt ở vị trí cao nhất chắc chạy có đu đưa như fò tủn ko?
Thấp nhất cũng trong giới hạn mà mình đã chỉnh trước đó (tức là do mình setup ngay từ đầu), còn cao nhất gặp gờ giảm tốc là xe bay lên luôn vì nó quá cứng (nên cao nhất chỉ có thể đi chậm qua những chỗ khó đi thôi)

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Vụ kiễng chân này ở Sài gòn hay đó bác! lúc nào triều cường mình bơm lên thế là đi qua ngon lành. Kiễng lên được thêm bao nhiêu cm vậy bác?
Bác kêu mắc quá là bi nhiêu zậy?
Em cũng không nhớ nữa, do em đang đi sơn bảo hiểm, em ước chừng giữa thấp nhất và cao nhất được gần gang tay, khi nào xe về em đo rồi báo bác

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Về lý thuyết thì êm hơn chứ Bác... có thể Bác gắn loại dành cho xe có tải trọng lơn hơn nhiều nên bong bóng hơi quá cứng làm xe ko êm. Nhún hơi nếu đúng sức năng chịu tải và đúng chủng loại hàng xịn thì êm lắm Bác ạ. (một Bác trên OS độ Grandis và PSD cũng nói vậy). Dù sao cũng thán phục Bác chịu chơi và mong được học hỏi thêm ở Bác...
Em hiểu cái cảm giác êm này, đúng là qua giảm tốc nó có giảm đôi chút nhưng nó sẽ sinh ra bồng bềnh làm người ngồi trong xe thấy say, mấy bác kia đi 7 chỗ chịu say quen rồi nên không nhận ra.

Hạng B2
24/10/15
166
191
43
52
Em cũng không nhớ nữa, do em đang đi sơn bảo hiểm, em ước chừng giữa thấp nhất và cao nhất được gần gang tay, khi nào xe về em đo rồi báo bác
Thấp nhất và cao nhất mà gần gang tay à. Em tưởng là 7cm là kinh lắm rồi, sonata khoảng sáng gầm 15cm + 10cm đã là 25cm cao hơn cả CX5 rồi mà.