Hỏi/Đáp Kỹ Thuật phuộc trước Santafe 2012

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Làm bộ Latitude này....tự nhiên thấy yêu xe mình ngay ạ...:3dcuoi:
MIC thì quá ngon rồi. Xe Santa Fe của em vỏ zin theo xe hiệu NEXEN gai Radial 581 của Hàn chạy êm và bám đường, cũng đạt 8-9/10 so với Michelin và bỏ xa vỏ KUMHO và HANKOOK, nhược là cũng bị đá chém như MIC, em tìm hoài ở VN không thấy chỗ nào bán.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/8/15
19
6
3
38
Bác thay bộ lốp chưa ạ? Phuộc hư ko có cứng hơn, mà nó ko hãm được lực bung của lò xo, làm cho xe lềnh bềnh và kêu lịch kịch thôi....Bộ lốp Kumho theo xe mà 47K km thì cũng tàn lắm rồi đó bác...
Chào các bác,
gia đình có con santafe 2012 máy dầu, đã chạy 47.000km, dạo gần đây cảm thấy giảm sóc trước cứng và xe đi xóc nhiều hơn, phi ổ gà có tiếng ồn mạnh, một số chỗ trên táp lô kêu nhẹ khi chạy. Em có đem vào hyundai cần thơ kiểm tra thì các anh ấy nói vẫn bình thường. Xin hỏi các bác có bị hiện tượng tương tự, chẳng nhẽ chưa tới 50.000km phuộc đã phải thay? em cảm ơn
theo em bi bát bèo trước của bác khả năng hỏng rồi,còn giảm sóc trước chuẩn bị đến giai đoạn phải thay,vì đi vào chỗ xóc mà có tiếng ồn vậy là giảm sóc kém rồi,nếu bác có nhu cầu thay giảm sóc trước thì alo em nhé,em ngoài hà nội chuyên về xe hàn nên giá rất tốt

Tập Lái
4/8/15
19
6
3
38
giảm sóc đi vào chỗ sóc mà gây tiếng kêu vậy là chuẩn bị phải thay rồi,em ngoài hà nội chuyên cung cấp phụ tùng xe hàn,các bác có nhu cầu về phụ tùng xe hàn alo em,em để giá tốt,đảm bảo bên em chỉ có hàng xịn nhé

Hạng D
22/12/09
3.139
18.317
113
Thái Bình
vâng thế để hôm nào mát giời em bố chí trạy se da chỗ bác thay phuộc cho ló tao nhã

Tập Lái
4/8/15
19
6
3
38
vâng thế để hôm nào mát giời em bố chí trạy se da chỗ bác thay phuộc cho ló tao nhã
hii bác sonk4 vui tính quá,nếu bác thay thì alo em chuyển hàng vào đó rồi bác mang ra gara thay,họ chỉ lấy tiền công,bác sẽ tiết kiệm được rất nhiều,vì gara mua đồ về thay cho bác họ lấy cả công và lãi cao lắm

• Like
Reactions: Khang Thịnh
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
hii bác sonk4 vui tính quá,nếu bác thay thì alo em chuyển hàng vào đó rồi bác mang ra gara thay,họ chỉ lấy tiền công,bác sẽ tiết kiệm được rất nhiều,vì gara mua đồ về thay cho bác họ lấy cả công và lãi cao lắm
Rất đúng ạ...
Xe chạy 1 thời gian các bộ phận sẽ xuống cấp (còn lâu mới hỏng, nhưng mỗi thứ 1 tý sẽ tạo ra cảm giác rệu rã)....Vậy mình nên thay 1 số phụ tùng khi nó xuống cấp chứ ko cần đợi nó hỏng (vd như bộ lốp, cao su chân máy, cao su gầm, phuộc nhún vv...) với chi phí chấp nhận được, như vậy cái xe sẽ được kéo dài tuổi thanh xuân hơn...Lên lái thấy chắc chắn, êm ái chứ ko lủng lẳng, lọc xọc......
Em vừa thay cái này....tiếng máy bây giờ êm ru, chạy gần như chỉ còn tiếng lốp thôi..
phuộc trước Santafe 2012

Vẫn rất đẹp, nhưng xuống cấp rồi...thay!