Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
RE: Phương Pháp Bền Hóa & Phục hồi Động cơ Không rã máy !

Trích đoạn: tuandq

Thôi mà bác Der Fahrer!
Cứ xem kết quả cuộc thử nghiệm của bác Xado đã. Có gì thì coi như anh em OS có một buổi dã ngoại. :D

Kế hoạch là thế này , sáng mai tôi ra chợ Tân Thành tìm cái nòng bị xướt , bộ Piston + Bạc đểu

Theo đề nghị của đại đa số thì Sáng CN 12/06/2005 lúc 9h chúng ta sẽ bắt đầu tiến hành nhé .
Địa điểm : 32 Đường số 2 Cư Xá Đô Thành Tp.HCM.

Rất rất rất mong các bạn có mặt đầy đủ & đúng giờ .

Các bạn nguyengia , canthi_td, dinhtrung, longcg, kaka, kebab, LPL Hãy tham gia đông đủ cùng chúng tôi.
Trong buổi Offline này chúng tôi có mời cả các anh em bên Diễn đàn Motô Xe máy tham dự . Do vậy mong các bác trong diễn đàn mình tham gia nhiều hơn nhé .

Rất cám ơn các bạn đã quan tâm đến chủ đề này & tham gia thực nghiệm cùng chúng tôi .

Tập Lái

Mong các bạn tiếp tục đăng ký tham gia ... Để chúng tôi chuẩn bị đón tiếp cho chu đáo nhé :D

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Tiếc quá, nhận được PM của bác XADO rồi nhưng tôi ở Hà "Lội", Ko offline với các bác được rồi (sắp tới sẽ được gặp nghệ nhân LOMO - sướng)!!!!

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

@Bác XADO: Bác có thể thông báp sơ lược về chương trình thử nghiệm sắp đến không vậy?

Ví dụ như là cách thử nghiệm như thế nào, thời gian thực hiện là bao lâu...để anh em biết trước được không ạ. Cám ơn bác!

Tập Lái

Trích đoạn: kaka

@Bác XADO: Bác có thể thông báp sơ lược về chương trình thử nghiệm sắp đến không vậy?

Ví dụ như là cách thử nghiệm như thế nào, thời gian thực hiện là bao lâu...để anh em biết trước được không ạ. Cám ơn bác!

Tôi có đề nghị anh em góp ý cho cuộc thử nghiệm ... Nhưng hầu như không ai lên tiếng ngoại trừ ý kiến là thực hiện lại thử nghiệm tôi đã làm -> Có tường thuật ở trên <- Tức là :

1. Tôi mua 1 cái Xylanh bị xướt nhiều , Piston + Bạc thường
2. Các bạn xem xét , Chụp hình , quay film , ký lên cái xylanh đó .
3. Lấy 1 Xe máy đang chạy , tháo nòng + Piston ... Thay bằng bộ Xylanh , Piston , Bạc mà các bác vừa .... vào.
4. Cho nổ máy nóng lên ... sau đó cho Sản phẩm XADO xylanh vào .

Nếu các bạn cần ghi các thông số cần thiết lại , Quay film , Chụp ảnh ...
Sau 1 tuần tức CN tuần sau nửa , -> do chờ chạy hết 300 Km <- Cho hoàn chỉnh , Chúng ta sẽ tháo nó ra xem lại ... Đối chứng với các thông số , hình ảnh ... trước đây .

Còn nếu các bạn muốn thử chạy không nhớt ... Chúng ta sẽ cùng thử nghiệm .
Tất nhiên do thời gian có thể không nhiều ... chúng ta có thể chạy đoạn ra ngã 3 Vũng tàu chạy về chẳng hạn --> Đo thông số nếu cảm thấy cần thiết .

Mời các bạn cho thêm ý kiến

Trích đoạn: XADO

Trích đoạn: kaka

Tôi có đề nghị anh em góp ý cho cuộc thử nghiệm ... Nhưng hầu như không ai lên tiếng ngoại trừ ý kiến là thực hiện lại thử nghiệm tôi đã làm -> Có tường thuật ở trên <- Tức là :

1. Tôi mua 1 cái Xylanh bị xướt nhiều , Piston + Bạc thường
2. Các bạn xem xét , Chụp hình , quay film , ký lên cái xylanh đó .
3. Lấy 1 Xe máy đang chạy , tháo nòng + Piston ... Thay bằng bộ Xylanh , Piston , Bạc mà các bác vừa .... vào.
4. Cho nổ máy nóng lên ... sau đó cho Sản phẩm XADO xylanh vào .

Nếu các bạn cần ghi các thông số cần thiết lại , Quay film , Chụp ảnh ...
Sau 1 tuần tức CN tuần sau nửa , -> do chờ chạy hết 300 Km <- Cho hoàn chỉnh , Chúng ta sẽ tháo nó ra xem lại ... Đối chứng với các thông số , hình ảnh ... trước đây .

Còn nếu các bạn muốn thử chạy không nhớt ... Chúng ta sẽ cùng thử nghiệm .
Tất nhiên do thời gian có thể không nhiều ... chúng ta có thể chạy đoạn ra ngã 3 Vũng tàu chạy về chẳng hạn --> Đo thông số nếu cảm thấy cần thiết .

Mời các bạn cho thêm ý kiến

Tôi đề nghị thử nghiệm cả hai phương pháp trên , Tức là :

Cho chạy không nhớt ngay buổi sáng hôm đó . và sau khi về tháo ra kiểm tra tính ổn định ,sau đó tiếp tục đổ nhớt và để xe chạy đến Chủ nhật tuần sau tháo ra kiểm chứng lần nữa
Bác XADO thấy sao ạ ???

Tập Lái

Mời các bạn tham khảo thêm cho vui :D:

http://www.xadoshop.com.au/examples04.htm
http://www.xadoshop.com.au/examples03.htm
http://www.xadoshop.com.au/examples06.htm
http://www.xadoshop.com.au/examples08.htm
http://www.xadoshop.com.au/examples10.htm

Và nhớ 9 giờ sáng mai 12/06/2005 Chúng ta có hẹn nhé :)

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Bây giờ là 18h ngày 12/6 rồi bác Xado, tình hình cuộc thực nghiệm của các bác ra sao rồi?

Đến 10h Sáng nay em nhớ là có hẹn Offline ở nhà Bác Canthi_td cho nên ....đành thất hứa
* Offline ở nhà Bác Canthi quá hòanh tráng, Anh em đông quá trời !( hơn 34 người ) 14 Chiếc xe có Sticker otosaigon.com đỗ đầy sân và trong hẻm nhà Bác Canthi :D:D

Kết quả là có thực nghiệm không Bác XADO ??? Có anh em nào đi không dzậy ???[8|]

Status
Không mở trả lời sau này.