Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.416
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Bài học kinh nghiệm:
1. Đi Côn Đảo du lịch có dễ không?
Dễ.
2. Đi Côn Đảo du lịch nên đi bằng phương tiện gì? tại sao?
- Đi Côn Đảo du lịch nên đi bằng máy bay. Bởi vì: di chuyển nhanh, chủ động thời gian, bảo vệ sức khỏe.
- Chi phí đi máy bay còn rẻ hơn đi tàu biển nếu biển động. Khi biển động, tàu biển tuyến Vũng tàu <-> Côn Đảo không chạy (bình thường, 2 ngày có 1 chuyến tàu ra, vô). Khi bạn phải nằm lại chờ tàu, 2 chuyến tàu ngưng là mất 4 ngày. Nếu bạn ở KS rẻ nhất là 400k/phòng 2 người x 4ngày= 1,6tr
...
3. Đi Côn Đảo phượt có nên đem xe máy ra hay không?
Không cần. Giá thuê xe ở Côn Đảo 80k-100k/ngày (xe số-ga). Đem xe cá nhân ra thì phải đi bằng tàu. Xe bị ướt nước biển phải bảo dưỡng rất cực, tháo tung ra rửa, nếu không sẽ bị sét rỉ. => thuê xe vừa rẻ vừa an toàn cho xe.
4. Đi Côn Đảo có nhất thiết phải mua tour của công ty du lịch không?
Không nhất thiết.
Nếu bạn muốn tham quan đủ, không gấp gáp, chủ động, giá phù hợp...hãy mua vé bay cho lịch ra - vào khoảng 4-5 ngày. Đủ thời gian cho bạn thăm bảo tàng, thăm di tích chùa chiền, thăm khu đảo sinh thái và khu sinh thái xung quanh, đi câu biển 1 đêm. KS, nhà nghỉ rất nhiều, giá không cao lắm... xuống máy bay là đi xe về thị trấn...bao la nhà nhỉ ks... Chính những người chủ nhà nghỉ ks sẽ tổ chức chuyến đi cho bạn kể cả ghép đoàn theo nhu cầu.
5. Nếu bạn chỉ muốn bay ra, vào thăm Côn Đảo trong dịp cuối tuần?
Sáng thứ sáu bay ra, sáng thứ hai bay vào thỉ đủ cho bạn thăm hết Côn Đảo.
6. Nếu bạn có nhiều tiền và đòi hỏi tiện nghi tối đa?
không cần coi bài này. Cứ gọi cho các cty du lịch, trao đổi với họ "bạn có bao nhiêu tiền?" là xong.
7. Khác:
Ở Côn Đảo có 1 bv Quân Dân Y,
Nước ở Côn Đảo ba thiên.
Điện...có 2 máy phát 24/24 trên núi cạnh dốc....và đơn vị bộ đội.
Ở Côn Đảo, y tế, giáo dục rất tốt! Thiếu nhi rất ngoan, gioỉ! Cháu Trà My học lớp 5, 10 tuổi...hướng dẫn tôi, luôn nhắc "ăn vệ sinh, tôn trọng di tích và chốn linh thiêng" bằng cách "không để gì lại ngoài dấu chân".
Ra đường khu thị trấn: mọi người đều biết nhau, hỏi thăm không cần địa chỉ. Nhà không số, phố có tên.

Kết luận: Nếu bạn cần bất cứ điều gì khi muốn đi thăm Côn Đảo, hãy gọi cho tôi: Ha Sonata S.O.S - Hỗ trợ giao thông,090 387 3663 tôi sẵn sàng chia sẻ thông tin và tạo mọi đk để chuyến đi của bạn được tiết kiệm, thuận lợi nhất - Miễn phí tư vấn, không hề ăn tiền cò phòng, vé bay, du lịch hay bất cứ dịch vụ nào.
Xin tặng kinh nghiệm của tôi cho mọi người yêu thích đi phượt.
Cám ơn bạn đã đọc chia sẻ này!​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/11/14
4.301
20.487
113
tp HCM
Bài học kinh nghiệm:
Dễ.
- Đi Côn Đảo du lịch nên đi bằng máy bay. Bởi vì: di chuyển nhanh, chủ động thời gian, bảo vệ sức khỏe.
- Chi phí đi máy bay còn rẻ hơn đi tàu biển nếu biển động. Khi biển động, tàu biển tuyến Vũng tàu <-> Côn Đảo không chạy (bình thường, 2 ngày có 1 chuyến tàu ra, vô). Khi bạn phải nằm lại chờ tàu, 2 chuyến tàu ngưng là mất 4 ngày. Nếu bạn ở KS rẻ nhất là 400k/phòng 2 người x 4ngày= 1,6tr
...
Không cần. Giá thuê xe ở Côn Đảo 80k-100k/ngày (xe số-ga). Đem xe cá nhân ra thì phải đi bằng tàu. Xe bị ướt nước biển phải bảo dưỡng rất cực, tháo tung ra rửa, nếu không sẽ bị sét rỉ. => thuê xe vừa rẻ vừa an toàn cho xe.
Không nhất thiết.
Nếu bạn muốn tham quan đủ, không gấp gáp, chủ động, giá phù hợp...hãy mua vé bay cho lịch ra - vào khoảng 4-5 ngày. Đủ thời gian cho bạn thăm bảo tàng, thăm di tích chùa chiền, thăm khu đảo sinh thái và khu sinh thái xung quanh, đi câu biển 1 đêm. KS, nhà nghỉ rất nhiều, giá không cao lắm... xuống máy bay là đi xe về thị trấn...bao la nhà nhỉ ks... Chính những người chủ nhà nghỉ ks sẽ tổ chức chuyến đi cho bạn kể cả ghép đoàn theo nhu cầu.
không cần coi bài này. Cứ gọi cho các cty du lịch, trao đổi với họ "bạn có bao nhiêu tiền?" là xong.

Kết luận: Nếu bạn cần bất cứ điều gì khi muốn đi thăm Côn Đảo, hãy gọi cho tôi: Ha Sonata S.O.S - Hỗ trợ giao thông, tôi sẵn sàng chia sẻ thông tin và tạo mọi đk để chuyến đi của bạn được tiết kiệm, thuận lợi nhất - Miễn phí tư vấn, không hề ăn tiền cò phòng, vé bay, du lịch hay bất cứ dịch vụ nào.
Em thích nhất còm này của bác ,cảm ơn bác,chúc bác nhiều sk nhen!:3dtanghoa:

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bài học kinh nghiệm:
Dễ.
...
Không nhất thiết.
7. Khác:
Ở Côn Đảo có 1 bv Quân Dân Y,
Nước ở Côn Đảo ba thiên.
Điện...có 2 máy phát 24/24 trên núi cạnh dốc....và đơn vị bộ đội.
Ở Côn Đảo, y tế, giáo dục rất tốt! Thiếu nhi rất ngoan, gioỉ! Cháu Trà My học lớp 5, 10 tuổi...hướng dẫn tôi, luôn nhắc "ăn vệ sinh, tôn trọng di tích và chốn linh thiêng" bằng cách "không để gì lại ngoài dấu chân".
Ra đường khu thị trấn: mọi người đều biết nhau, hỏi thăm không cần địa chỉ. Nhà không số, phố có tên.

Kết luận: Nếu bạn cần bất cứ điều gì khi muốn đi thăm Côn Đảo, hãy gọi cho tôi: Ha Sonata S.O.S - Hỗ trợ giao thông,090 387 3663 tôi sẵn sàng chia sẻ thông tin và tạo mọi đk để chuyến đi của bạn được tiết kiệm, thuận lợi nhất - Miễn phí tư vấn, không hề ăn tiền cò phòng, vé bay, du lịch hay bất cứ dịch vụ nào.
Em ké tý, em cũng hay tư vấn các bác đi chơi Côn Đảo trên pm os. Các bác có thể pm em để hỏi thông tin, nhưng em ko đặt vé tàu hay máy bay gì đc nha, ông anh thì có cái villa đầy đủ tiện nghi ngoài đó 400k/ phòng / đêm. Muốn đặt cho cả gia đình đi chơi bao cả villa thì gọi 0988747474 (anh Trí béo)
Chương trình khuyến mãi 3 ngày 2 đêm tour máy bay rẻ nhất là 3.450.000 cho các bác không thích phượt he he http://www.dulichcondao.vn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Latumi
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.416
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
bác cho e hỏi, ra đó thuê tàu nhỏ đi câu 1 ngày hết nhiu bác? Được bác cho e xin cái alo luôn nha, thanh kù.
Bác cứ gọi cho bạn tôi,

người tôi đang ở nhà anh ấy.
Chủ tàu đưa khách đi du lịch, chiếc này

anh ấy tên Dương: 091 726 1317. Chủ tàu, kiêm tài công, kiêm chủ nhà nghỉ cạnh cây xăng Côn Đảo.
Khi đi biển, có thể mất sóng. Anh gọi cho vợ anh ấy là chị Bình 091 9701871.
Hãy nói bạn của anh Tư Hà S.O.S (Dương) ở Sg, mọi chuyện sẽ được giải thích, giá thấp nhất để anh so sánh với giá của người khác.

Chỉnh sửa cuối: