Hạng B2
30/11/07
189
5
18
Re: RE: PIAGGIO X9, bác nào đang đi con này cho em ý kiến

Đọc hết các comment của các bác thấy vui buồn lẫn lộn, tại VN mình thì rõ ràng con X9 cho em em còn chửi nữa, vì TẠI VN mình, rước em nó về sẽ gặp bao nhiêu là rắc rối..................

Nhưng quái lạ một điều, hôm trước em search thông tin chơi vô tình tìm được thông tin này, đễ về nhà cập nhật link lại, cái thông tin của em tìm được khi post trên Facebook đã bị mấy cha nội khác copy rồi mang dán khắp nơi, chưa kể là có cha bên Vtalk còn chế cháo thêm tùm lum gây phản cảm um sùm

Em không nhớ chính xác, đại loại là xe cũ Piaggio X9 125cc đời 2001 bán tại Châu Âu (Anh hay Đức gì đấy) bán giá khoảng 750 Bảng - mắc hơn cả Honda Shi 2008 125cc bán 600 Bảng, Suzuki Epicuro 125 cc 2004 bán 1250 euro................ điều này ngược lại hoàn toàn so với Việt Nam.

Để lục lại thông tin hầu mấy bác, hoặc bác nào rảnh có thể gõ vào các trang bán xe cũ như Trademe, Donkiz, Ebay....thử xem.....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/11/07
189
5
18

Nó nè..... những bảng giá này nói lên rằng thực ra một số mẫu xe do không phù hợp với thị trường VN và còn do nhiều điều khác nên nó trở nên mất giá hoặc bị người dân chê bai chửi bới nhưng nó không phải hàng dỏm đâu nhé............ Các bạn hãy xem Đời xe, ngày bán, giá bán trong các tấm ảnh sau....... Như hội Epicuro của tụi em nè, giờ phát triển mạnh, người ngoài chơi xe còn nhiều hơn anh em trong hội, được như thế là do người ta nhìn nhận đúng giá trị, quan tâm xe hơn, nhập phụ tùng về đầy đủ, tìm hiểu để sửa đúng bệnh.........thế thôi.

Hạng B2
30/11/07
189
5
18

Giờ tại VN mình chắc còn tầm 12 triệu (xe ngon) đổ xuống 5 triệu (xe tàn tàn)............ giống giống như Epicuro Avenis 4 năm trước, nhưng giờ xe EpiAve còn ngon không có giá đó đâu nhé...........

Hôm trước anh Chánh trong EAG có qui tụ được khoảng dăm chiếc X9 cùng đi giao lưu uống cà phê chơi, em cũng có xem kỹ qua chiếc X9, thấy chất liệu chế tạo, kỹ thuật và thiết kế không thua gì Sh thậm chí vài điểm nó còn chất lượng hơn vì nó là Touring Scoot, cao hơn Urban City của Sh 1 bậc ...... giờ có ai giải quyết được vụ phụ tùng, sửa chữa cho ngon thì nó sẽ sống lại tý nhưng người chơi không thể nhiều như Epicuro Avenis được vì nó quá to, hơi kén người chút........

Tập Lái
25/8/14
32
37
18
33
Các bác cho em hỏi chỗ sửa x9 tot o tphcm ở đâu không ? Mà chiếc này bây g đem vô hãng piaggio, nó có còn bảo dưỡng cho mình không ? Phụ tùng dễ kiếm không ạ ?

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Các bác cho em hỏi chỗ sửa x9 tot o tphcm ở đâu không ? Mà chiếc này bây g đem vô hãng piaggio, nó có còn bảo dưỡng cho mình không ? Phụ tùng dễ kiếm không ạ ?

Phụ tùng đồ nhựa thì chế
Đồ điện/đồ máy thì vào hãng Pi mà mua. Có thể dùng chung với Beverly đấy bạn

Chỗ sữa tốt thì cũng có, bạn lọ mọ sang hội X9 có a Trung Chánh - 0932 129977 là rành lắm. Có khi ảnh vui vẻ a ấy sửa giúp bạn nữa cơ đấy

• Like
Reactions: Capheda
Tập Lái
28/11/06
8
0
1
baidu.com
x9 bzo có thể lên 200cc (nòng , hơi mới 100%) - xe ga nhẹ là lên nhẹ nhàng , và có thể sửa chữa được với giá hợp lý rồi nhé các bác . đây là dòng touring , nên chạy xa rất nhẹ nhàng và thoải mái , không mệt , xe mình xe zin 125 , chạy từ Suối tiên đến Madagui 90k tiền xăng 95 (giá xăng thg 4/2018) . AE nào thích chơi , giao lưu ,trao đổi thì lh với mình hoặc anh Chánh (phía trên có sdt của anh Chánh) 0598991111 Sơn ,33 tuổi. nick FB : Kenvin Đặng