Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
MinhAnh253 nói:
bác vào hãng tăng dây curoa lên là hết ngay,xe em bị giống bác h thì hết rồi!!dây curoa thay đúng chu kì là 60.000km là thay bác nhé,xe ít đi hay đi nhìu đều như nhau cái này là kjnh nghiệm em chia sẽ thêm cho bác bão quãn xe ok hơn!!đừng nge ai đi thay bạy bạ là bán xe thật đó bác
bác jack mới đi có 1900km
mà bác minhanh bảo à 60.000km mới thay,

vậy vấn đề có phải nằm ở máy bác thợ cân chỉnh xe không nhỉ?
dạo này mấy bác thợ ko tập trung thì phải

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
sáng nay đưa xe lên hãng nhưng k kiểm tra được vì tự nhiên xe nó k kêu nữa, chắc tại đi gần, chưa nóng máy nên nó k kêu. e chán nhất cái vụ ở nhà thì kêu, đem lên hãng thì k......

Hạng C
7/12/10
530
20
28
các xe dung tích nhỏ khoảng 1. hay bị tiếng kêu giống như rốc máy
em chưa nghe tiếng rốc máy của bác chủ nhưng bác thử để ý có phải nó xảy ra khi bác chở nặng hoặc lên dốc?

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xe e chỉ chở vợ thôi và đi trong tp. K biết sao vẫn bị mà hình như nóng máy mới nghe thi phải

Hạng C
18/10/13
856
565
113
Trước kia em có đọc 1 cái STB của Kia, nói về vụ máy kêu kiểu ”ping ping ping” khi tăng tốc….Đại khái nó nói đến việc liên quan tới Eco Mode, và phải Flash lại phần mềm cho ECM mới hết được….Khắc phục tạm bằng cách tắt chế độ Eco đi…. Bây giờ tìm lại cho bác xem mà không thấy nữa! Không biết có phải vụ này không nữa???

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
samuraijack nói:
sáng nay đưa xe lên hãng nhưng k kiểm tra được vì tự nhiên xe nó k kêu nữa, chắc tại đi gần, chưa nóng máy nên nó k kêu. e chán nhất cái vụ ở nhà thì kêu, đem lên hãng thì k......
Ý sao bác ko yêu cầu tăng Curoa lun nè,yên tâm đi bác ko sao đâu chứ đợi nó kêu cho Thợ nge nữa thì bác Thợ lại phán bị này bị nọ thì khổ thêm đó bác ơi !!Xe mình chạy mình bít chứ nge Thợ phán thì tùm lùm bệnh,bảo đãm bác nge Thợ xong bác choáng lun àh nha !! Nge em 1 lần đi ko hối hận đâu kakahehe!!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
MinhAnh253 nói:
samuraijack nói:
Ý sao bác ko yêu cầu tăng Curoa lun nè,yên tâm đi bác ko sao đâu chứ đợi nó kêu cho Thợ nge nữa thì bác Thợ lại phán bị này bị nọ thì khổ thêm đó bác ơi !!Xe mình chạy mình bít chứ nge Thợ phán thì tùm lùm bệnh,bảo đãm bác nge Thợ xong bác choáng lun àh nha !! Nge em 1 lần đi ko hối hận đâu kakahehe!!
dạ e thank bác nhiều, hôm nay đi bình dương, đi về cũng 30 km. nhưng vẫn k thấy kêu......hay tại có 1 lần e đổ xăng ở cây xăng lạ.......(cây xăng ngay ngã tư Huỳnh Văn Bánh và Nguyễn Văn Trỗi). Còn lại trước giờ e toàn đổ ở Pasteur-Minh Khai, và ở New Word. hay là tại xăng bác nhỉ??? dù sao cũng thanks bác MinhAnh253, nếu bị nữa e sẽ tăng dây curoa.
còn vụ ECO thì trước giờ e toàn off k à, mới mở lại vài hôm nay.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.269
113
samuraijack nói:
MinhAnh253 nói:
samuraijack nói:
dạ e thank bác nhiều, hôm nay đi bình dương, đi về cũng 30 km. nhưng vẫn k thấy kêu......hay tại có 1 lần e đổ xăng ở cây xăng lạ.......(cây xăng ngay ngã tư Huỳnh Văn Bánh và Nguyễn Văn Trỗi). Còn lại trước giờ e toàn đổ ở Pasteur-Minh Khai, và ở New Word. hay là tại xăng bác nhỉ??? dù sao cũng thanks bác MinhAnh253, nếu bị nữa e sẽ tăng dây curoa.
còn vụ ECO thì trước giờ e toàn off k à, mới mở lại vài hôm nay.
Cây xăng HVB-NVT cũng của Petrolimex mà bác, em đổ 95 ở đây thường xuyên chạy ok không vấn đề đâu...

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
E k chắc có phải tại cây xăng này hay k, chỉ là đoán thế thôi. Để đi vài ngày nữa xem sao.

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Do xăng 1 phần là rất chính sác,e đã chạy dòng Morning này 2 đời rồi !!Đời đầu tiên Morning Nhập đèn pha hình chữ nhật nếu bác nào đã đi đời đầu tiên mà xe Nhập đều bik xe Nhập rất kén xăng,phải đúng xăng 95 ko pha thì đi rất ngon,mà đỗ xăng cây xăng lạ bị pha là bị liền giống tình trạng của bác chủ Topic !!Hiện tại bây giờ em đang đi Morning Nhập đời 2012 rút kinh nghiệm đời đầu là chỉ đỗ xăng 1 nơi duy nhất (trong trường hợp đi xa các bác chọn hãng xăng Petrolimex mà chạy vào là No.1), nhưng đã rất kĩ máy xe vẫn bị rít là do xe em dây Curoa bị giãn,do chạy nhìu xe nên kinh nghiệm có chút đỉnh vào hãng nói thợ tăng dây Curoa thế là xong hehe!!