Tư Vấn Đầu Tư Picity High Park quận 12 part 2

Hạng B1
16/4/19
97
18
8
29
Tình hình em thấy có nhiều bài viết bàn với dự án nhưng vẫn chưa show được hết thông tin dự án cho mọi người . Qua đây em cũng muốn bàn thêm về vị trí dự án :
1/ Nằm ngay Quốc lộ 1A liền kề Gò Vấp đối diện Tô Ngọc Vân.
2/ Quy mô rộng lớn khu Tây Bắc , 8,6 hecta
3/ Mật Độ Cây Xanh nhiều
4/ Liền kề khu công viên 150hecta ( cái này của nhà nước e nghĩ mùa quýt mới có ) .

• Em sẽ cập nhật tiến độ pháp lý dưới bài viết này .
  • Qua đó em cần những ý kiến của các chuyên gia bds để em hiểu thêm thông tin để truyền tải cho các khách hàng em một cách chính xác và rõ ràng ạ .

p/s : Những bình luận khen chê ngay bài viết này để mọi người cùng hưởng ứng .

Em cũng là sales dự án này nhưng em vẫn muốn truyền tải khách hàng em một cách minh bạch , rõ ràng .

Một số hình ảnh nhìn từ trên cao :

Picity High Park quận 12 part 2

Picity High Park quận 12 part 2

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
14/8/17
1.042
1.453
113
42
Hiện CĐT công khai các pháp lý như: chấp thuận ĐT mới, quy hoạch 1/500, chứng nhận qs đất và giấy hẹn trả kết quả gpxd. Giỏ hàng đã đóng, dự kiến tan tháng 3 mở bán.
Quan trọng là vị trí, thật sự khá xa trung tâm, thậm trí Gò Vấp cũng xa.
Còn giá bán cao vì mật độ xây dựng khá thấp của dự án.
Trong dự án này có 1 lô nhà phố đặt vị trí ko đẹp lắm. Mà sao CĐT ko xin làm dự án bán nhà phố nhỉ, cao 5-6 tầng cũng đc. Chứ căn hộ mà giá đến 35-37tr/m2 là khá chát cho khách mua đầu tư.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/4/19
97
18
8
29
sao k có cái cần cẩu nào mà bán rầm rộ rồi
dạ hiện tại tụi em vẫn chưa mở bán anh . Quyền tự quyết vẫn thuộc về khách hàng ạ , trong dự án được mỗi xe cẩu thử tải rồi .. Bên em đang chờ giấy phép thì cuối tháng 3 này mới mở bán ạ

Hạng B1
16/4/19
97
18
8
29
Hiện CĐT công khai các pháp lý như: chấp thuận ĐT mới, quy hoạch 1/500, chứng nhận qs đất và giấy hẹn trả kết quả gpxd. Giỏ hàng đã đóng, dự kiến tan tháng 3 mở bán.
Quan trọng là vị trí, thật sự khá xa trung tâm, thậm trí Gò Vấp cũng xa.
Còn giá bán cao vì mật độ xây dựng khá thấp của dự án.
Trong dự án này có 1 lô nhà phố đặt vị trí ko đẹp lắm. Mà sao CĐT ko xin làm dự án bán nhà phố nhỉ, cao 5-6 tầng cũng đc. Chứ căn hộ mà giá đến 35-37tr/m2 là khá chát cho khách mua đầu tư.
Theo em tìm hiểu ngoài giá đang chào giá thị trường thì vẫn còn những chiết khấu như : Thanh toán nhanh + đặt chỗ sớm , v.vv. Giá đợt đầu cuối năm 2019 tụi em bán cho khách đặt trước cũng sợ vì lúc đó pháp lý chưa có gì nhưng giờ khách e lời vì mua giá lúc đó có 30tr/m2 ( Vì lúc đó khách chọn phương thưc thanh toán nhanh + đặt chỗ sớm chiết khấu thêm 30tr . ) Giờ hiện tại chiết khấu thêm gì ,em vẫn chưa thấy chủ đầu tư ban ra .

Hạng B1
16/4/19
97
18
8
29
có giấy nầy là dc xây rồi phải ko a, mình gà mờ nên chư rỏ, nge là cái j mà dc chap thuận là dc làm
Vẫn chưa nha chị .. Theo em biết thì cần phải có giấy phép xây dựng nữa . Đa số nhiều dự án chung cư thì có giấy phép đầu tư rồi nhiều chủ đầu tư họ chào mời thị trường ngoài rồi ( người ta thường nói là bán lúa non đó chị ) . Hiện tại Chủ đầu tư đang chờ trả kết quả từ Sở Xây dựng về GPXD thôi chị.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.306
113
35
Vẫn chưa nha chị .. Theo em biết thì cần phải có giấy phép xây dựng nữa . Đa số nhiều dự án chung cư thì có giấy phép đầu tư rồi nhiều chủ đầu tư họ chào mời thị trường ngoài rồi ( người ta thường nói là bán lúa non đó chị ) . Hiện tại Chủ đầu tư đang chờ trả kết quả từ Sở Xây dựng về GPXD thôi chị.
Y như cái dự án bên mình đang xây chờ mỏi mòn từ bộ, gp đềuchỉnhquy hoạch ki trúc, gp đầutư, gcn qxdđ, ĐMT, ,,đều có