Hạng B1
27/9/16
51
20
8
55
Thủ đức
Mấy anh xe Hàn vài năm trở lại đây thiết kế đã lột xác khá là OK ( chưa bàn tới sáng tạo hay vay mượn ) . Nói chung là lột xác nhiều mẫu xe nhìn khá bắt mắt , nhưng cái " chất " trong một chiếc xe thì vẫn phải thừa nhận họ chưa đạt tới đẳng cấp của Nhật được ( ít nhất là cho tới thời điểm hiện tại ). Cá nhân như em lại thích phong cách thiết kế của mấy hãng xe Hàn kết hợp với cái chất xe Nhật ( vd xác huyndai , hồn toyota )
Ốc mượn hồn chẳng hay ho gì.
Cứ so sánh hai dòng xe cùng phân khúc cùng tiểu chuẩn thi trường thì xe Nhật cũng kg thể qua mặt anh hàn.

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Em không hiểu bác đang trình bày vấn đề gì ở đây? Bác có thể lên diễn đàn nước ngoài tìm hiểu xem Audi bị chê thế nào. Từ A4 allnew tới giờ
Bim Mer nhìn giữa bản allnew với bản cũ khác gì nhau không? Khác hoàn toàn luôn ạ :3
Bim em thấy vẫn vậy, lưới tản nhiệt vẫn 2 lỗ mũi chỉ cách tân lên. Mer khác hoàn toàn vì đời cũ mỗi dòng một thiết kế. Đến bây giờ thì nhìn con Mer nào cũng na ná nhau thôi bác. Audi thì cũng giống Bim, ngay cả đến Porsche vẫn làm một chiếc chủ đạo rồi các dòng khác theo thôi. Chỉ có Mer là đi sau cho nên bây giờ nhìn Mer đời cũ lỗi thời trong khi Audi, BMW, Porsche vẫn đẹp

Tập Lái
9/10/07
32
17
8
Mình rất ít viết bài. Nhưng gặp những thằng đầu óc có vấn đề thích gây war thế này lại cứ phải viết.

Audi thiết kế về cơ bản dựa trên di sản và phong cách của Peter, giờ Peter nó sang HYundai Kia nó vẫn làm theo phong cách của nó. Bây giờ ông bảo Hyundai KIa ăn cắp thiết kế của Audi thì tức là Peter nó ăn cắp phong cách của chính Peter à.

Không hiểu thì đừng la lớn.

Tôi không đồng quan điểm với anh về việc Peter có thể sử dụng lại các thiết kế mà anh ta có thể tạo ra ở Audi. Các mẫu thiết kế của Audi là tài sản của Công ty Audi chứ không phải là tài sản của riêng của cá nhân Peter. Peter không phải là nhạc sĩ tự do mà có thể đưa bài hát mình sáng tác cho bất cứ ca sĩ nào hát được.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Ốc mượn hồn chẳng hay ho gì.
Cứ so sánh hai dòng xe cùng phân khúc cùng tiểu chuẩn thi trường thì xe Nhật cũng kg thể qua mặt anh hàn.
Là em ví von vậy vì thấy gần đây thằng huyndai thay đổi thiết kế nhiều mẫu xe đẹp thật.
Còn bác nói so sánh tiêu chẩu nào , phân khúc nào thì em ko rõ nhưng doanh số toàn cầu em thấy mấy anh hàn xẻng lại làm sao nổi với thánh Toy đâu bác. Theo em nghĩ thì không phải ngẫu nhiên người tiêu dùng lựa chọn vậy.

Hạng C
7/2/12
657
464
63
Bim em thấy vẫn vậy, lưới tản nhiệt vẫn 2 lỗ mũi chỉ cách tân lên. Mer khác hoàn toàn vì đời cũ mỗi dòng một thiết kế. Đến bây giờ thì nhìn con Mer nào cũng na ná nhau thôi bác. Audi thì cũng giống Bim, ngay cả đến Porsche vẫn làm một chiếc chủ đạo rồi các dòng khác theo thôi. Chỉ có Mer là đi sau cho nên bây giờ nhìn Mer đời cũ lỗi thời trong khi Audi, BMW, Porsche vẫn đẹp
Có hiểu gì về thiết kế không vậy ạ?
Bmw có lỗ mũ quả thận angel eyes làm định vị thương hiệu. Fl allnew của nó hoàn toàn khác biệt
Audi thì lưới tản nhiệt hình thang bao năm vẫn vậy. Nhưng đời mới hiện tại allnew của nó khác gì bản cũ k? A4 Q5?
Mer lưới tản nhiệt ovan. lexus đồng hồ cát. Cái đó mới gọi là định vị thiết kế ạ. Còn thiết kế nó phải thay đổi từ mỗi đời Allnew.
Bác nên tìm hiểu thêm -_-

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Ngoại hình không có nhiều khác biệt với Q5 hiện tại, trong khi nội thất thì rất gọn gàng, hợp lý nhưng chưa toát lên sự sang trọng

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Có hiểu gì về thiết kế không vậy ạ?
Bmw có lỗ mũ quả thận angel eyes làm định vị thương hiệu. Fl allnew của nó hoàn toàn khác biệt
Audi thì lưới tản nhiệt hình thang bao năm vẫn vậy. Nhưng đời mới hiện tại allnew của nó khác gì bản cũ k? A4 Q5?
Mer lưới tản nhiệt ovan. lexus đồng hồ cát. Cái đó mới gọi là định vị thiết kế ạ. Còn thiết kế nó phải thay đổi từ mỗi đời Allnew.
Bác nên tìm hiểu thêm -_-
Bình tĩnh mà tranh luận bác ạ, không cần phải gay gắt với nhau vậy đâu!
Bác xem lại hình BMW đời cũ và đời mới khác nhau bao nhiêu % mà bác lại kêu allnew "hoàn toàn khác biệt"? Em thấy rõ nhất là mặt trước, đèn trước, đèn hậu, nội thất.
Audi cũng như vậy, mặt trước, đèn trước, đèn sau, nội thất vậy có được gọi là allnew như BMW không? A4, Q5 bản allnew khác hoàn toàn so với bản cũ ở nội thất, đèn led.
Mer allnew nhìn đẹp vì trước đây họ KHÔNG CÓ một dòng xe để định hình thương hiệu, trong khi Audi, BMW, Porsche đều đã có và thiết kế của họ rất đẹp, chưa bị lỗi thời nên họ cứ tiếp tục dựa theo mẫu đó thôi.
Còn chữ "Fl" của bác em chưa hiểu lắm. Facelift?