Hạng D
21/12/06
1.114
614
113
* Phần truyền động: cả 2 e đều là AWD, đều được trang bị dẩn động 2 cầu ....đàng hoàng, chứ không giả cầy. Nhưng ở đây e UK dòng dỏi hoàng gia danh tiếng quí xờ tộc với dàn truyền động đi địa hình phức tạp đã thành danh không bàn cải, trong khi đó e German đang sử dụng công nghệ được chia sẽ từ hãng mẹ VW ( Haldex syst), vẩn hoàn thành nhiệm vụ vượt địa hình được giao...nhưng độ lì thì theo e chưa đú theo RR Sport kịp.
Mà một năm 365 ngày thì các bác vác xe sang đi off road được mấy lần? e nghĩ chắc là không. Tuy nhiên có những chặn đường dài mình đã đi được 95 % , gần đến đích thì gặp địa hình phức tạp mà không đi nốt được, ngẩn ngơ kêu cứu hộ thì ....tiếc quá phải không ạ?! Và lúc đó là lúc các e nó thể hiện: thích là chiều.
Cayenne thế hệ hiện tại đã được ...tiết kiệm hộp số phụ nồi đồng cối đá so với thế hệ đầu, tuy nhiên vẩn còn giử được khóa vi-sai trung tâm, rất hửu dụng trong một số trường hợp vượt địa hình.
* Phần "đồ chơi" thì cả 2 đều ....vô biên, tùy theo ngân sách của các bác, e không tính.
* Độ tinh cậy: e German có ưu thế hơn e UK trong ....bình chọn của các tạp chí xe hàng đầu , bác có thể ngồi nhà phối kiểm.
*Bảo trì, bảo dưởng và chi phí nuôi các e nó : với dòng đời các e nó khoản 7 năm đổi kiểu + khoản đường di chuyển /năm ở vn không quá nhiều ( dưới 20 000km/năm) thì các e nó không chênh lêch là bao cho chi phí chăm sóc trong 5 năm đầu tiên.
E thì đã múc Porsche theo cảm tính của e dựa trên độ tin cậy, cảm giác lái ( handling), độ hưng phấn ( performance) sau một thời gian đeo đuổi e ....RR Sport.
Chúc bác aone999 có được e trong mộng.

Tập Lái
11/12/16
9
3
3
36
Cảm ơn bác với quả reply quá chất lượng.

Em chưa ngồi Cayenne đi đường trường bao giờ nên cũng chưa đánh giá hết được em nó. Em sợ nó ồn hơn con RR Sport thôi. Em thì thích êm êm 1 tí (thật ra là vợ em thích thế :3dcuoi:)
Nội thất thì Cayenne em thấy nhỉnh hơn một chút. Nhưng mà bề ngoài thì con RR Sport nó đẹp quá, con Cayenne đứng cạnh có gì đó hơi kém cạnh chút xíu (chút xíu thôi nhé, mặc dù nhìn em nó sang chảnh).
Nhưng mà sau quả reply của bác, em lại càng lăn tăn hơn. Có khi nào chiến con Cayenne.

• Like
Reactions: dr_x
Hạng B1
28/5/05
73
5
8
TP. HCM
Cảm ơn bác với quả reply quá chất lượng.

Em chưa ngồi Cayenne đi đường trường bao giờ nên cũng chưa đánh giá hết được em nó. Em sợ nó ồn hơn con RR Sport thôi. Em thì thích êm êm 1 tí (thật ra là vợ em thích thế :3dcuoi:)
Nội thất thì Cayenne em thấy nhỉnh hơn một chút. Nhưng mà bề ngoài thì con RR Sport nó đẹp quá, con Cayenne đứng cạnh có gì đó hơi kém cạnh chút xíu (chút xíu thôi nhé, mặc dù nhìn em nó sang chảnh).
Nhưng mà sau quả reply của bác, em lại càng lăn tăn hơn. Có khi nào chiến con Cayenne.

Chiến đi bác, sau đó nhập hội giao lưu với tụi em :D

Hạng B2
24/3/12
207
2
18
- Mình cũng đang kết em Macan, không biết 2017 có thay đổi mẫu mã nữa không ?
- Các bác có bao nhiêu thành viên rồi ạ, có gì em tham gia chém gió cho vui nhé !

• Like
Hạng D
21/12/06
1.114
614
113
@ksnick Macan mới update dàn đèn lái rồi, rất đẹp và dòng đời mới bắt đầu thôi nên sẽ ko đổi kiểu đâu bác, ít nhất 5 năm nửa ( vì Macan về tới VN sau các thị trường khác muộn hơn 1 năm).

• Like
Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
Chào các Bác,
Em mạo muội đăng ké ạ. Chuyện là em có nhỏ bạn muốn mua Porsche Cayman, đời 2012 trở lại đây. Bác nào đang muốn gả em nó thì hú Em.
P/s: Màu Cam hoặc màu đỏ càng tốt nhé các Bác.
Cám ơn Các Bác nhiều.

Tập Lái
3/11/16
16
3
3
48
Em đang đi con X6 5.0 và đang suy nghĩ để chiến con Panamera 4s,không biết em giao lưu có được không ạ?
Replied by Otosaigon

Tập Lái
3/11/16
16
3
3
48
Các cụ Porsche thần thánh cho em hỏi ngu muội tí, Cayenne GTS 2010 và Panamera 4s 2009 thì lựa chọn cái nào hợp lý.Em biết Cayene GTS là mẫu SUV vì bản thân em đang chạy con X6 5.0 phê hết nấc,nghe nói Panamera hơi xốc và chêch lệch hơn 1 tỏi nên em lăn tăn tí.Mong các cụ chỉ giáo ? Xin nhận em 1 quả lạy
Replied by Otosaigon

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Alo Alo a em còn hội họp ko? Hội porsche yếu quá nhỉ? Em thấy mấy hội Kia, Toyota nó họp suốt ngày :)

Tập Lái
23/7/13
3
1
3
49
E cũng đang chạy cayenne 2008, các bác thông thái cho e hỏi: xe đời này có màn hình dvd ko ạ ? e muốn độ lên tý cho trẻ con nó xem video !