Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Việt Nam k khuyến khích xe điện, cứ xe về là oánh thuế cho tụi nó bớt đi
đồng ý oánh thuế nhưng áp dụng cho động cơ dung tích bao nhiêu?

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
các bác cho hỏi tức là em dân chơi mua Taycan nhưng ko được đi đâu quá 250km để còn quay đầu về sạc phải ko ạ

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113

Dung tích động cơ 0 lít - nghi ngờ làm sao xe mà lại ko có động cơ —> cho vào nhóm thuế cao nhất cho chừa tội quá thông minh đi trước thời đại

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Băn khoăn về vấn đề sạc điện cho cháu nó... Sạc điện dân dụng chắc nằm ngủ mấy giấc chưa đầy pin...

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Thực ra ko phải động cơ anh ạ.
Mà là chủ trương của mấy nước “ko giàu” như vn là cái gì ko sản xuất được, tốn nhiều ngoại tệ thì cứ ưu tiên là đánh thuế cao.
Hnay giảm thì ngày mai sẽ phải tìm cách khác để thu, để bù đắp thâm hụt ngoại tệ.
Câu chuyện như xe tải thì ko cần thu nhiều thuế, vì tiền sẽ đẻ ra tiền, xe cá nhân thì cơ bản là tiêu tiền, ko sinh ra tiền sau này thì phải thu luôn từ đầu. Hay như bán tải, nếu đa số mua chở hàng kiểu doanh nghiệp nhỏ, kết hợp xe gia đình thì chắc vẫn khuyến khích, nhưng toàn nhà trong ngõ, mua đi phố thì lại càng phải đánh thuế cao lên, cho đỡ mua, đỡ tốn đô la với chỗ đỗ xe.

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng C
28/6/15
670
940
93
:eek: Giá xe đã bao gồm trạm sạc điện luôn hay sao mà đắt dữ thần vậy ta

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113
các bác cho hỏi tức là em dân chơi mua Taycan nhưng ko được đi đâu quá 250km để còn quay đầu về sạc phải ko ạ
Đầy pin thì tầm hoạt động 500km nhưng đó là trong điều kiện lưu thông lý tưởng ( chạy đường trường và ko kẹt xe). Nhìn lại điều kiện giao thông vn mình thì.... thôi. Chưa kể máy lạnh sẽ phải ngốn một lượng lớn pin, đèn còi cũng thế. Nên nếu đi chơi trong ngày ko ngủ lại đêm để sạc thì SG- Vũng tàu là đẹp, trên đường về SG nhớ cầu mong đừng bị kẹt xe trên cao tốc hoặc đừng bị hết pin khi về tới nút Q2 :) .

• Haha
Reactions: Crazy_Fan_Car
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Đầy pin thì tầm hoạt động 500km nhưng đó là trong điều kiện lưu thông lý tưởng ( chạy đường trường và ko kẹt xe). Nhìn lại điều kiện giao thông vn mình thì.... thôi. Chưa kể máy lạnh sẽ phải ngốn một lượng lớn pin, đèn còi cũng thế. Nên nếu đi chơi trong ngày ko ngủ lại đêm để sạc thì SG- Vũng tàu là đẹp, trên đường về SG nhớ cầu mong đừng bị kẹt xe trên cao tốc hoặc đừng bị hết pin khi về tới nút Q2 :) .
thì đi 200km, quay đầu nữa là vừa đẹp đó bác :))