Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Pre có hiện tượng gây đau đầu - Thành viên mới các bác giúp đỡ

Em nghe nói là chỉ cho lá dứa thôi chứ, chơi luôn quả dứa nó chảy nước, thu hút kiến bọ thì sao??

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Trích đoạn: vovinam

Em nghe nói là chỉ cho lá dứa thôi chứ, chơi luôn quả dứa nó chảy nước, thu hút kiến bọ thì sao??
Hì hì cái lá dứa bỏ trong xe nó khác với cái lá dứa của quả dứa nghen bác :D. Còn quả dứa bỏ trong xe thì đừng để nó chín mũn ra, nó vừa chín tới là ta xử nó liền, mua quả khác bỏ vào :D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em cũng chẳng phân biệt được :)nhưng nếu có phải mua lá dứa thì chắc chắn là em chọn cái loại mấy bà nấu xôi hay dùng, chắc là nó đúng không bác.:D

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Trích đoạn: vovinam

Em cũng chẳng phân biệt được :)nhưng nếu có phải mua lá dứa thì chắc chắn là em chọn cái loại mấy bà nấu xôi hay dùng, chắc là nó đúng không bác.:D
Đúng rồi. Bác thông minh đấy :D. Bác ra hàng mây tre lá mua cái hộp vuông nhỏ như hộp khăn giấy ấy, bỏ lá dứa vào đậy lại cho nó lịch sự, chứ em thấy mấy bác taxi quăng nguyên bó lên xe nhìn nó mất hay đi :D

Hạng C
28/7/07
534
41
28

một ý kiến của em : bác thử thay cái bình nước hoa trong xe bác thử nha , một nguyên nhân ít ai để ý

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: hocon

Báo cáo bác ADCO và các bác, e thường xuyên đi Pajero (xe công, mùi hôi), ở nhà thì xài Mazda3 của chú e, nhưng chẳng xe nào thấy đau đầu, kể cả con Pajero hôi như cú :D
Đến e Pre này là được làm chủ đích thực thì lại bị đau đầu :(
Em tổng hợp góp ý của bác như sau:
Xe xịn nó thế đấy!:)
Bộ lọc gió trong máy điều hoà của Pre khá tốt, các xe xịn khác cũng vậy. Vì thế, nếu bác có dùng bất cứ loại dầu thơm nào trong xe, nhỡ may trúng phải loại lởm, khi đi qua bộ lọc khí sẽ chỉ còn lại toàn những mùi gây nhức đầu......điều này rất dễ thấy nếu nước hoa trong xe có mùi chanh...sau khi lọc chỉ để lại toàn mùi chua...nghe qua đã muốn ói như mấy bà bầu..:D
Bác về kiểm tra lại xem có gặp trường hợp trên không. Nếu đúng thì đổi loại dầu thơm đang dùng lên tốt hơn 1 tí:)

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác

@F1racer : bác còn cuốn Manual User Guide của Premacy không bác ? E bị mất rồi, định mượn photo lại.

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Riêng về vụ cái lọc gió trong xe, lâu lâu em đi rửa xe, tháo sẵn cái cốp bên phụ ra nhờ thằng thợ nó gí cái hút bụi vô 1 lúc cũng ổn phết, nếu bẩn quá khỏi hút mà thay = xì thẳng hơi vô cũng được.

Hạng B2
2/7/07
113
0
0
Hà Nội - Việt Nam

E có đấy, bác có mượn không e cho mượn.
Trích đoạn: deepest

@F1racer : bác còn cuốn Manual User Guide của Premacy không bác ? E bị mất rồi, định mượn photo lại.

Hạng B2
3/4/08
257
0
0

Ôi em thèm Pre quá! giá mà đổi được cchiếc Fiat trùm mên của bố già thì sướng lắm!