Hạng B2
17/3/10
172
42
28
Pre nhà em gần đây có hiện tượng khi đi qua đường xấu thì có tiếng kêu "cót ca cót két" dưới tấm nhựa phía trên cụm đồng hồ, đầu DVD, giáp với kích lái ấy các bác- em không biết tên chính xác nó là gì nữa) nghe rất khó chịu, nghe như là 1 chi tiết nhựa nào đó bị lỏng thì phải. Thật tình em chỉ muốn lật cái tấm này lên để kiểm tra nhưng em lại không làm được, nhòm từ dưới sàn xe lên cũng không được...
Các bác có cách nào chỉ giúp em với???

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/6/11
850
2.520
93
Chỗ này theo option của nước ngoài hình như là cái túi khí cho bên phụ.

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
cái túi khí, nạy cũng đc nếu bác có 1000obama nhàn rỗi:D

nếu máo tháo ra thì cũng dễ, nhưng phải <span style=""color: #ff0000;"">đọc warning kỹ nhé </span>
c6

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
thằng Mazda VN in cái cuốn manual chuối pà cố, hình như dịch 100% từ tiếng Nhật ra,
giống như lẫu thập cẩm, có cả spec của Israel, Úc, Châu Âu, chả thấy spec của VN giề:D
@msg: để cuối tuần rảnh check thử xem, vậy mà e cứ tưởng nó có túi khí chứ

msg nói:
@3ms: xe vn ráp không có túi bác ơi:D

msg confirmed
Núp Lùm
6/3/11
1.624
18
38
3ms nói:
thằng Mazda VN in cái cuốn manual chuối pà cố, hình như dịch 100% từ tiếng Nhật ra, 
giống như lẫu thập cẩm, có cả spec của Israel, Úc, Châu Âu, chả thấy spec của VN giề:D
@msg: để cuối tuần rảnh check thử xem, vậy mà e cứ tưởng nó có túi khí chứ

msg nói:
@3ms: xe vn ráp không có túi bác ơi:D
Cơ bản thì có 1 túi khí bên tài, còn bên phụ là...2 túi lớn nhỏ tùy chọn theo ốp sần nha bác :D

Hạng B2
17/3/10
172
42
28
Em cũng nghĩ nó không phải là túi khí, ví nếu có nó phải có chữ "airbag" chứ ạ. Nói chung là em chỉ muốn nhòm xuống phía dưới cả tấm nhựa to ấy để tìm hiểu xem cái gì nó kêu cót két thôi các bác ạ. Đang lái xe mà thỉnh thoảng lại nghe cót két cọt kẹt cũng điên cái đầu các bác ạ.

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
tháo cái hộc để đồ ra xem thử coi, nhìn k dc nhiều nhưng dễ tháo nhất
lấy tay bóp 2 bên cho nó thoát khỏi cái gờ chặn là lấy ra đc