Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com
RE: Premacy hay Fort Lazer 1.8, help, help

Trích đoạn: sushi3t

Pre và laser sài cùng 1 máy thôi bác ạ, cùng 1 mẹ ford luôn nên nói Pre là xe nhật thì nên xét lại, Pre và laser có nhiều phụ tùng giống nhau luôn, bác cứ coi cái dàn táp lô của 2 xe thì biết i choang luôn. Nếu bác lấy laser sẽ mạnh hơn vì tải trọng nhẹ hơn, Pre thì nhiều người hơn nên bác khỏi cần lăng tăng vụ máy móc xăng nhớt, chỉ xem coi bác cần chở bao nhiêu người thôi.
Chúc bác có vợ 2 vừa ý.[8D]
Chưa hiểu ý bác lắm.

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

Trích đoạn: cruiser

Trích đoạn: vivancar

nếu là ford 1.8 MT thì tôi chọn PRE,nếu 1.8AT thì tôi chọn ford
Em đồng ý với Bác

em cũng đồng ý, Laser đi sướng hơn chứ, còn nếu Maz Pre thì để cho vợ cả của bác ấy đi thôi.
chính xác là 2 thằng này đều dùng máy công nghệ Mazda thuộc sở hữu Ford he he he :D

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Trích đoạn: phongcach

Chưa hiểu ý bác lắm.
Tại em viết tắt quá ha,
- Pre và Laser 1.8 AT sử dụng chung loại động cơ 4 xi-lanh thẳng hàng DOHC (Double Overhead Camshaft) 16 valle, số tự động 4 cấp (mazda cũng thuộc Ford nên nó sử dụng chung máy cho 2 xe này), nên phụ tùng gần như có thể sử dụng qua lại cho cả hai chiếc đều được (trong xe ford có một số phụ tùng ghi nhãng mazda).
- Nội thất dàn táp lô cả 2 em cơ cấu đều như nhau.

Như vậy nếu so sánh máy giữa Pre và laser thì đâu có gì khác nhau về công suất máy cả về mức tiêu hao xăng, thậm chí laser còn có thể ít hao hơn Pre vì laser có tải trọng nhẹ hơn nên sẽ mạnh hơn.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Cùng 1 mẹ nhưng tiêu chuẩn 2 e khác nhau các bác ạ, Xe Nhật thì vẫn là xe nhật vẫn bền và tiết kiệm nhiên liệu hơn là cái chắc.

Tập Lái
29/11/06
7
0
0

Các bác ơi,
Sao dạo này giá Pre đắt wa vậy, xe đã hết sản xuất rồi mà biển 29T cũng có giá 17K5..(xe đăng ky 2004 thì phải). Bác nào rành về giá em Pre thì cho em học hỏi chút Em cũng đang có ý định cướ em nạy

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Trích đoạn: trane.hanoi

Các bác ơi,
Sao dạo này giá Pre đắt wa vậy, xe đã hết sản xuất rồi mà biển 29T cũng có giá 17K5..(xe đăng ky 2004 thì phải). Bác nào rành về giá em Pre thì cho em học hỏi chút Em cũng đang có ý định cướ em nạy
Giá thế là đúng rồi bác, còn tuỳ thuộc vào xe đẹp hay không, chủ xe có trang bị ghế da, dàn âm thanh DVD không nửa vì nhũng cái linh tinh dấy củng ngốn ít 3k USD rồi! Chúc bác mua được xe như ý!

Tập Lái
12/5/07
11
0
0
TpHCM

Pre và lazer 1.8at máy giống y hệt nhau nhưng khác ở hộp số của pre chỉ có 4 cấp còn ở lazer là 5 cấp. nhưng khung của pre năng hơn nên đi đăm hơn và chạy an toàn hơn rất nhiều vì trục cơ sở củ pre lớn hơn. em đã từng chạy em này với tốc độ 160km/h chở 6 người ở đoạn bãi dài Camranh mà cảm giác vẫn rất an tâm.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: Milly

Pre và lazer 1.8at máy giống y hệt nhau nhưng khác ở hộp số của pre chỉ có 4 cấp còn ở lazer là 5 cấp. nhưng khung của pre năng hơn nên đi đăm hơn và chạy an toàn hơn rất nhiều vì trục cơ sở củ pre lớn hơn. em đã từng chạy em này với tốc độ 160km/h chở 6 người ở đoạn bãi dài Camranh mà cảm giác vẫn rất an tâm.
Laser 1.8AT cũng 4 cấp bác ah, làm gì được 5 ??