Hạng B2
23/2/12
452
62
28
Thế Phương nói:
Chào các Bạn!
Mình mới gia nhập. xin AE chỉ giáo
tình hình là mình rất thèm Em previa. nhưng khổ nỗi kt eo hẹp. tầm 250tr các bạn giới thiệu giúp mình cưới 1 em nhé!!
Bác gặp em 2 ngày trước là dư ra được một mớ rồi hehe...

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM
Thế Phương nói:
Chào các Bạn!
tình hình là mình rất thèm Em previa. nhưng khổ nỗi kt eo hẹp. tầm 250tr các bạn giới thiệu giúp mình cưới 1 em nhé!!
Chào Bác Thế Phương,
Với 250 triệu Bác sẽ tìm được một em khá ngon đấy ạ. Tất nhiên là với dòng xe Previa 9x đã trên dưới 20 tuổi thì "khá ngon" không có nghĩa là "không cần phải làm gì thêm", mà có nghĩa là "đang sử dụng bình thường, nhưng muốn ngon hơn thì vẫn phải làm thêm":D

Bác nên đi xem xe nhiều, đừng nôn nóng và cố gắng tìm xe của người đang sử dụng. Theo ý kiến và sở thích cá nhân của em (thích zin chứ không thích độ chế) thì các tiêu chí khi tìm mua Previa sẽ được xếp theo thứ tự ưu tiên sau:

1. Nội thất còn càng zin như nguyên bản càng tốt.
2. Hệ thống điện còn càng zin như nguyên bản càng tốt.
3. Tính năng an toàn - Có hệ thắng ABS và càng nhiều túi khí càng tốt (Previa 9x tối đa cũng chỉ có 2 túi khí)
4. Máy và hộp số còn càng ổn càng tốt.

Sau khi đi xem một số xe thì Bác cứ cân đo đong đếm, rồi lại cộng trừ nhân chia:) và cuối cùng hãy để cho trái tim mách bảo:D

Chúc Bác sớm tìm được vợ hiền.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Chào bác Thế Phương
Những tư vấn ở trên của bác Tuyên là hoàn toàn chính xác không phải chỉnh. Nếu bác ở SG có thể gặp bác Tuyên tư vấn thêm còn nếu ở HN thì có thể ra giao lưu với ae trong hội để ae tư vấn cho bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
T and T nói:
Thế Phương nói:
Chào các Bạn!
Em đi rồi hở anh? :D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM
Sinminsu nói:
Khi nào em ghé anh cho em mượn photo nhé anh Tuyên !
Rất sẵn lòng. Khi nào sách về em sẽ photo ra một số bản. Còn nếu siêng thì scan luôn (chắc mất cả tháng:D).

Em phải mua quyển này vì quyển cho đời 93 không có thông tin về về hệ thống supercharger.

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Chào bác Tuyên,
Em xin đăng ký một quyển nhé. Xe em đời 91 nhưng cần đọc để biết thêm. Cảm ơn bác trước nhé.
Regards

Hạng B2
5/9/11
460
31
18
ddtuyen nói:
Thế Phương nói:
Chào các Bạn!
Chào Bác Thế Phương,
Với 250 triệu Bác sẽ tìm được một em khá ngon đấy ạ. Tất nhiên là với dòng xe Previa 9x đã trên dưới 20 tuổi thì "khá ngon" không có nghĩa là "không cần phải làm gì thêm", mà có nghĩa là "đang sử dụng bình thường, nhưng muốn ngon hơn thì vẫn phải làm thêm":D

Bác nên đi xem xe nhiều, đừng nôn nóng và cố gắng tìm xe của người đang sử dụng. Theo ý kiến và sở thích cá nhân của em (thích zin chứ không thích độ chế) thì các tiêu chí khi tìm mua Previa sẽ được xếp theo thứ tự ưu tiên sau:

1. Nội thất còn càng zin như nguyên bản càng tốt.
2. Hệ thống điện còn càng zin như nguyên bản càng tốt.
3. Tính năng an toàn - Có hệ thắng ABS và càng nhiều túi khí càng tốt (Previa 9x tối đa cũng chỉ có 2 túi khí)
4. Máy và hộp số còn càng ổn càng tốt.

Sau khi đi xem một số xe thì Bác cứ cân đo đong đếm, rồi lại cộng trừ nhân chia:) và cuối cùng hãy để cho trái tim mách bảo:D

Chúc Bác sớm tìm được vợ hiền.
Chuẩn nè! Bác Thế Phương cứ bình tĩnh tìm hiểu cho kĩ, với tầm tiền đó bác có rất nhiều lựa chọn nhưng để kiếm được 1 bé Pre9x ngon nghẻ thì cũng phải mất nhiều công sức tìm hiểu. Ngoài ra bác cũng nên chuẩn bị tâm lý + $$$ + thời gian để chinh phục em nó. Em xin nói thêm một chút (theo quan điểm của em) về lý do tại sao lại mua Pre9x lại không đặt tiêu chuẩn máy móc lên hàng đầu? Bởi lẽ nội thất và phần điện là 2 phần khó (hoặc không thể) thay thế được đối với dòng xe này dù bác có rất rất nhiều $$$. Hơn nữa những phần này còn zin thì chứng tỏ chủ xe là người rất cưng xe và xe chưa bị mổ xẻ nhiều, phần điện nguyên bản rất thuận lợi cho việc phát hiện các lỗi kĩ thuật xẩy ra trên xe vì dòng này đã dùng ECU để điều khiển và kiểm soát các hệ thống khác trên xe rồi. Phần nội thất zin còn đảm bảo cho bác là các tapi, vách ngăn.....kín khít, ít (hoặc chưa bị) nứt vỡ, gãy chốt... xe đi không bị kêu bên trong nội thất các điểm nối tapi, vách ngăn nhìn liền lạc chắc chắn. Còn lại gầm xe, máy, hộp số thì đồ thay thế cũng không phải hiếm và khó tìm đâu bác. Tốt nhất khi quyết định xem xe để mua, bác nên nhờ các bác có kinh nghiệm đi cùng để có kết quả ưng ý nhất.

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
tamtany nói:
T and T nói:
Thế Phương nói:
Chào các Bạn!
Em đi rồi hở anh? :D
Em chưa có duyên với sì phố nên vẫn đang ở phố hoa bác à! Bác nào thích cứ hú em.