Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hộp cầu chì Previa 94:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Có cổng OBD-II để cắm máy chuẩn đoán:

Một ưu điểm nữa em 94 LE này là hệ thống âm thanh. 4 loa treble (2 trên tap-lô, 2 trên trần), 4 loa cánh và 1 loa subwoofer còn hoạt động tốt, cho âm thanh rất hay, mặc dù đầu phát chỉ là loại bình dân. Khi nghe nhạc có cảm giác như ca sĩ đang đứng trước mặt mình vậy.

Hệ thống âm thanh này có amplifier riêng (hình này em lấy trên Ebay):

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Đèn trần tù mù như đèn dầu, nhưng được cái là vẫn còn chức năng Dimmer. Khi đóng cửa thì đèn không tắt ngay mà ánh sáng giảm từ từ:

[tube]http://youtu.be/f-UH3poBMz4[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/9/11
460
31
18
ddtuyen nói:
Hộp cầu chì Previa 94:
Thấy thiếu mấy cái Relay và mấy cái cầu chì bác ddtuyen ơi. Đời này nó thiết kế thế hay là bị thiếu?

Hạng B2
5/9/11
460
31
18
Sinminsu nói:
Đừng nói là Bác Tuyên sẽ tự xử trần xe luôn nhé !
Ồ!!! Không có gì là không thể bác ạ, chỉ có điều tháo cái trần này ra thì phải tháo cả quạt điều hòa sau thì phải => tốn thêm $$$, em cũng đang tính giặt lại trần và dán chống nóng trần xe đây.

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
binhink nói:
ddtuyen nói:
Hộp cầu chì Previa 94:
Thấy thiếu mấy cái Relay và mấy cái cầu chì bác ddtuyen ơi. Đời này nó thiết kế thế hay là bị thiếu?

Chỗ relay thì dường như một chỗ để gắn cái kẹp rút cầu chi ra, còn cái còn em không biết (xe em trước đây còn cái kẹp cầu chì này, nhưng mấy cậu thợ lấy ra kẹp vài lần thì bị gãy rồi vì nó làm bằng nhựa). Riêng chỗ cầu chì còn trống thi nó là chỗ gắn hai cầu chì dự phòng (nhà sản xuất cũng lo xa quá..)

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bữa rồi em mới biết xe Bác Tphuc là đời 94. Vậy xe Bác có supercharger không ạ?
Đời 94 là đời chuyển tiếng sang động cơ 2TZ-FZE. Theo em thấy đời này có nhiều cải tiến hơn đời 91-93.

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
ddtuyen nói:
Đời 94 là đời chuyển tiếng sang động cơ 2TZ-FZE. Theo em thấy đời này có nhiều cải tiến hơn đời 91-93.

Đúng là đời 94 đó bác Tuyên. Khá giống xe bác trừ
- Không có supercharger. Vẫn 2TZ-FZ và cổng ODB I chưa ODB II
- Chỉ có hai loa treble (không có loa treble trên trần)
Xe cũng có amply như bác đã post hình. Tuy nhiên, chủ xe trước khi thay đầu CD thì thợ đấu thắng từ đầu phát ra thẳng loa, không qua ampli. Sau đó em có đổi cho đấu qua ampli, tuy nhiên bị nhiễu (khi đạp ga bị hú). Đem ra âm thanh ôto thì họ gắn thêm cục chống nhiễu: lấy tín hiệu mạnh để kéo loa đưa vào cục giảm tín hiệu đưa ngược vào ampli nên chất lượng âm thanh lại hơi kém. Vì vậy lại tháo ra. Hiện nay hình như ampli bị hỏng gì đó rồi. Nếu đúng đầu phát của bác còn đi qua ampli thì tốt rồi, nếu không cần có đầu phát tốt thì mới lấy tín hiệu ra không bị nhiễu.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Tphuc nói:
ddtuyen nói:

Đúng là đời 94 đó bác Tuyên. Khá giống xe bác trừ
- Không có supercharger. Vẫn 2TZ-FZ và cổng ODB I chưa ODB II
- Chỉ có hai loa treble (không có loa treble trên trần)
Xe cũng có amply như bác đã post hình. Tuy nhiên, chủ xe trước khi thay đầu CD thì thợ đấu thắng từ đầu phát ra thẳng loa, không qua ampli. Sau đó em có đổi cho đấu qua ampli, tuy nhiên bị nhiễu (khi đạp ga bị hú). Đem ra âm thanh ôto thì họ gắn thêm cục chống nhiễu: lấy tín hiệu mạnh để kéo loa đưa vào cục giảm tín hiệu đưa ngược vào ampli nên chất lượng âm thanh lại hơi kém. Vì vậy lại tháo ra. Hiện nay hình như ampli bị hỏng gì đó rồi. Nếu đúng đầu phát của bác còn đi qua ampli thì tốt rồi, nếu không cần có đầu phát tốt thì mới lấy tín hiệu ra không bị nhiễu.

Cái vụ nhiễu tiếng ga vào âm thanh em đã dính đòn rồi bác ơi. Kiểm tra toàn bộ những điểm lấy mát từ vỏ xe của hệ thống âm thanh bác ơi. Chỉ cần 1 điểm lấy mát bị bẩn tiếng nhiễu sẽ xuất hiện ngay.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Bác Tuyên làm bộ tự khoá cửa xe khi chạy trên 40km/h cắm OBD2 cho toyota đi bác. Em thích bộ đó quá mà không có obd2.