Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
các công đoạn lắp ráp quá chuẩn luôn ạ
xe em nó đang khát nước hay sao í mà lúc này uống khiếp vãi, uống hết phần của em uống 20l/100km đường QL ( vì em thường đi QL), đổ đầy bình khoảng 63L, chạy được 320km....:(
mô tả sơ các bác đoán bệnh giúp em:
1/ khởi động vẫn ngọt, nhích là nổ máy:D
2/ garanti không đều, lên xuống nhịp nhàng như kiểu 1.2.1.2.1.2...:p
3/ đạp ga chạy vẫn bốc, không lì, không lụp bụp:D
4/ bữa trước nghi ngờ cảm biến oxy, thay cái khác vào vẫn nốc như kiểu khát nước khi chạy điền kinh:eek::eek: (vì hum trước có check cho bác Tâm xem cái cảm biến oxy, bác ấy bảo tèo rùi)
5/ bộ không có khói, không mùi xăng:rolleyes:
6/ bình xăng thì chẳng thấy lủng...o_O
thế là thế lào vậy các bác, tư với dzấn giúp em dới....:):):)
Chỉ còn nước thay bugi với canh lại Delco thôi bác. Hao nữa thì bán cho e:D

15/5/17
563
758
93
Chỉ còn nước thay bugi với canh lại Delco thôi bác. Hao nữa thì bán cho e:D
BÁN XE LÀ CHIA TAY VỚI AE, MÀ EM THÌ KO MUÔN CHIA TAI, HIHI:):)
BUGI CŨNG LÂU EM CHƯA THẤY, PHẢI THAY XEM THẾ NÀO, VÌ VỤ HAO XĂNG CŨNG PHẢI KIỂM TỪNG MÓN, OXY SENSOR CŨNG THAY RỒI, CŨNG KO HẾT, THAY BỘ ĐO GIÓ CỦA BÁC KHÁC TRONG NHÓM CHO MƯỢN CŨNG KO XONG, GIỜ KIỂM TÍP MẤY MÓN KHÁC NỮA, HIC...:(:(

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
ĐỂ HÔM NÀO RẢNH EM CHẠY ĐẾN MẤY CHỖ CHUYÊN CÂN THƯỚC LÁI XEM CÓ HẾT BỆNH KO, TAY LÁI BỊ NHƯ VẬY CHẠY RÕ CHÁN LẮM BÁC Ạ, THANKS BÁC.
Bác xem rotuyn lái ngoài đã cũ thì thay luôn, các cao su càng A, bợ I,... rồi hãy cân độ chụm vì cân mỗi lần tốn khoảng 500k mà mình tháo ra thay rotuyn là phải cân lại...:)

15/5/17
563
758
93
Bác xem rotuyn lái ngoài đã cũ thì thay luôn, các cao su càng A, bợ I,... rồi hãy cân độ chụm vì cân mỗi lần tốn khoảng 500k mà mình tháo ra thay rotuyn là phải cân lại...:)
OK BÁC, CÂY ROTUYN NÀY MUA CÁI CỦA BÁC CƯỜNG PHẢI KO BÁC TÂM? 1 CẶP HÌNH NHƯ 1 CHỊU 2 PHẢI KHÔNG BÁC TÂM?

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
OK BÁC, CÂY ROTUYN NÀY MUA CÁI CỦA BÁC CƯỜNG PHẢI KO BÁC TÂM? 1 CẶP HÌNH NHƯ 1 CHỊU 2 PHẢI KHÔNG BÁC TÂM?
Mà e khuyên bác nên đi gara trước đi, cho họ chỉnh xem thế nào. Nếu họ phán thay rotuyn thì mình thay. Họ canh bằng dây cũng đạt độ chính xác 8/10 so với canh máy á bác. cỡ đó thì tha hồ vi vu rồi bác, cũng k sợ ăn vỏ lắm đâu. Mình tránh cái máy Hunster thì được 1 thùng cọp với dĩa mồi rồi ha.:)

15/5/17
563
758
93
TRÊN ĐƯỜNG PHỔ QUANG, HỌ CÂN CHỈNH CHỈ LẤY CÓ 150K THÔI BÁC, CÒN MẤY CHỖ CÓ CÁI MÁY HUNSTER NHƯ BÁC NÓI THÌ ĐÚNG LÀ VẠI, HÌNH NHƯ 1 LẦN LÊN THỚT LÀ NÓ CHÉM 650K HAY SAO Í, TẠI CÓ 1 LẦN EM CŨNG GHÉ NGAY NGÃ TƯ GA LÊN KIỂM TRA THỬ, HỌ PHÁN 1 PHÁT EM HOẢNG CHA EM LUÔN, LEO XUỐNG DZỌT LẸ..:D:D:D

• Like
Reactions: 2happy and LA PHONG