Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Em đã về đến nhà lúc 5PM, Cảm ơn anh Thanh đã dẫn đoàn xuất sắc! Cảm ơn các bác đã tham dự để cuộc vui này thật có ý nghĩa và trọn vẹn!

• Like
Reactions: sjw
Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Báo cáo các bác, em đã về đến Sài gòn tối hôm qua an toàn. Hầu như chuyến đi chơi hoàn hảo, theo đúnng kế hoạch đã đặt ra, trừ việc dự kiến đi chơi ở thác Dambri không thực hiện được, mặc dù đã lên kế hoạch hai lần. Ở chuyến đi , F1 kẹt không đi sáng sớm được vì phải vào trường nhận kết quả thi kỳ 1, còn bận về thì phải cắm trại tại chân đèo Prenn vì lý do này:
View attachment 194251

Xe cứu hộ

View attachment 194249

View attachment 194250

Nhưng quan trọng nhất là bác T& T đã hỗ trợ hết mình để khắc phục sự cố

View attachment 194254

Cũng cám ơn các bác Niên, Thanh, bác xe 6789 của hội Ford đã thăm hỏi, động viên cũng như hỗ trợ từ xa
Trước khi đi có triệu chứng gì báo trước không Anh?

• Like
nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.814
113
Mình nghỉ chắc bác Tphuc không để ý tiếng kêu lạ ở các bộ phận tuyền động của dây curoa quạt, block máy lạnh, dinamo, ...
Bạc đạn dinamo trước khi tèo (cỡ vài ngàn km trước khi bạc đạn nát hẵn) thì nó phát tiếng xào xào hoặc o o o, ò ó o.
Các bác nên cẩn thận và chú ý các tiếng kêu lạ trong quá trình sử dụng xe.
Ví dụ xe đang chạy bình thường bao lâu nay thì tiếng kêu như .... dầy (kô mô tả được).
Nhưng dạo sau này tự nhiên có xen thêm tiếng kêu lạ quá như các tiếng rít, hú, lào xào, cụp cụp, leng keng, ... thì lập tức mở thớt hỏi hoặc ghé garage nho82 họ kiểm tra tìm bệnh và chữa trị ngay. Tránh nằm đường khổ thân mình và khổ cả vợ con các bác nhé.

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Mình nghỉ chắc bác Tphuc không để ý tiếng kêu lạ ở các bộ phận tuyền động của dây curoa quạt, block máy lạnh, dinamo, ...
Bạc đạn dinamo trước khi tèo (cỡ vài ngàn km trước khi bạc đạn nát hẵn) thì nó phát tiếng xào xào hoặc o o o, ò ó o.
Ví dụ xe đang chạy bình thường bao lâu nay thì tiếng kêu như .... dầy (kô mô tả được).
Nhưng dạo sau này tự nhiên có xen thêm tiếng kêu lạ quá như các tiếng rít, hú, lào xào, cụp cụp, leng keng, ... thì lập tức mở thớt hỏi hoặc ghé garage nho82 họ kiểm tra tìm bệnh và chữa trị ngay. Tránh nằm đường khổ thân mình và khổ cả vợ con các bác nhé.
Chuyện này em có kinh nghiệm nè, em nhớ hôm ấy đi đám cưới về em dừng xe bên vệ đường xả nước, đúng là em nghe nó phát tiếng xào xào hoặc o o o, ò ó o.... to hơn bình khường .....
Mà em lại tưởng hệ bài tiết của em làm việc mới chết chứ !!!!!

• Like
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Chuyện này em có kinh nghiệm nè, em nhớ hôm ấy đi đám cưới về em dừng xe bên vệ đường xả nước, đúng là em nghe nó phát tiếng xào xào hoặc o o o, ò ó o.... to hơn bình khường .....
Mà em lại tưởng hệ bài tiết của em làm việc mới chết chứ !!!!!
Vậy bác có vô gara nhờ họ kiểm tra hệ bài tiết không bác? Khu vục Đức Hòa giáp ranh CC có mấy chổ chuyên kiểm tra đó bác

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
vài pô hình lúc cắm trại:
Ca sĩ Lệ Rơi nhoen:

Previa: Bàn luận kế hoạch du lịch cuối năm 2014 - đầu năm 2015

Os cùi mía quá ,em post được mỗi 1 tấm thì đứng hình luôn rồi!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Trước khi đi có triệu chứng gì báo trước không Anh?
Đúng là có tiếng kêu khác thường xảy ra ở chuyến đi khi vượt đèo Bảo lộc. Khi đạp ga tăng tốc, có tiếng ro ro khác thường vọng vào cabin. Khi qua đèo xong, có điện thoại hỏi bác Dũng, thì bác Dũng bảo để vị trí N, đạp ga thử có kêu kg thì kg thấy kêu, đoán là ở phần truyền động (hộp số hoặc cầu sau), khuyên là đến đà lạt xem lại nhớt. Sau đó chạy tiếp thì lại kg nghe , chỉ lâu lâu có tiếng hú nhỏ, kg lớn như lúc ở đèo Bảo Lộc. Sau đó nghĩ đoạn về chủ yếu là xuống dốc nên chủ quan chạy về rồi xử lý sau.

• Like
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Nghe nói ca sỹ áo đỏ sau đó không chịu về, định cắm trại qua đêm luôn phải kg ?
Đúng vậy anh à, sau khi thuyết phục được đi khỏi đó xong thì anh ấy còn đòi ngủ nhiều chổ khác nữa!

• Like