Tập Lái
7/1/11
18
0
0
em chưa ngồi grandis nên ko biết.nhưng xét về thông số  thì previa rộng hơn chút
grandis :Dài x Rộng x Cao (mm) 4.765 x 1.795 x 1.700
previa: Dài x Rộng x Cao (mm) 4795x1800x1750

Tập Lái
7/1/11
18
0
0
ktpk nói:
Cho em hỏi thăm thuế gì tính ra 237tr nữa vậy Bác ? Em hỏi thiệt tình vì không rành lắm. Thanks Bác
sungdai nói:
Love Car nói:
Xe này hình như 80k thì phải?
mua xe 70.000usd + 237trieu tien thue+ chi phi biển xe, em tính ra mất khoảng 82.000usd tất cả cụ ạ.xe thì thích nhưng buốt qua.
khi đi đóng tiền thuế xe em cũng giật mình .em thấy thu ngân giải thích nó bảo rằng dòng de previa này áp mức thuế là 237 triệu.cũng ko biết nhiều hơn bác:cool:

Hóa đơn trước bạ công an đang giữ,bác sẽ khó lấy lại mà coi. Nhưng theo em bác nên kiểm tra lại cái thuế này. Em nhớ Previa xuất có khoảng 1 tỷ,bên chi cục thuế có áp giá chắc chắn không quá 1.2ty,vậy vị chi là bác đóng 120tr là hết giá làm j lên tới 273tr bác. Em nghĩ chắc có sự nhầm lẫn ở đây. Cần thiết thì bác qua hẳn chi cục thuế hỏi luôn bác ạ.
Chúc bác may mắn. Trân trọng !!!

Tập Lái
7/1/11
18
0
0
PhamKhangAuto nói:
Hóa đơn trước bạ công an đang giữ,bác sẽ khó lấy lại mà coi. Nhưng theo em bác nên kiểm tra lại cái thuế này. Em nhớ Previa xuất có khoảng 1 tỷ,bên chi cục thuế có áp giá chắc chắn không quá 1.2ty,vậy vị chi là bác đóng 120tr là hết giá làm j lên tới 273tr bác. Em nghĩ chắc có sự nhầm lẫn ở đây. Cần thiết thì bác qua hẳn chi cục thuế hỏi luôn bác ạ.
lúc đầu em cũng băn khoăn như cụ. nhưng sau em có tìm thấy bằng chứng là số tiền đó thuế thu như vậy thật.mai em scan lên và post gửi cụ xem.

sungdai nói:
PhamKhangAuto nói:
lúc đầu em cũng băn khoăn như cụ. nhưng sau em có tìm thấy bằng chứng là số tiền đó thuế thu như vậy thật.mai em scan lên và post gửi cụ xem.

Nếu văn bản áp thuế giá 2ty730tr thì chắc chắn bên thuế đã nhầm,không thể có cơ sở nào để áp giá thuế này được bác ạ/ Giá này áp cho con Precvia 3.5 thì đúng.
Mà em 3.5 không biết HN có em nào không chứ SG thì chưa thấy ai về em này. Đồ chơi thì vô số kể nhưng giá em nó còn cao hơn cả Sienna LMT....

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
cowardsp nói:
em này so với grandis co rộng hơn ko các  bác?
RỘng hơn nhiều bác Cò, Previa rộng hơn khoảng để chân ở hàng ghế thứ 2 và thứ 3 luôn, vấn đề nữa là gầm cao hơn luôn!

Tập Lái
7/1/11
18
0
0
PhamKhangAuto nói:
sungdai nói:
PhamKhangAuto nói:

Nếu văn bản áp thuế giá 2ty730tr thì chắc chắn bên thuế đã nhầm,không thể có cơ sở nào để áp giá thuế này được bác ạ/ Giá này áp cho con Precvia 3.5 thì đúng.
Mà em 3.5 không biết HN có em nào không chứ SG thì chưa thấy ai về em này. Đồ chơi thì vô số kể nhưng giá em nó còn cao hơn cả Sienna LMT....
em nói là 237trieu mà đâu phai 273 đâu bác

Hạng B1
21/9/10
92
4
8
46
xe Previa của em lớn tuổi hơn xe này tới 20 tuổi mà đi cũng phê rồi, em nghỉ chắc chiếc này ......... không còn gì để nói