Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Hehe. Ai mà nói Previa tiêu hao 10 l/100 km là em không có tin đâu nha. Xe 2.4, xác nặng 1,9 tấn, hộp số 4 cấp đời cũ mà.

Xe em 13 l/100 km em vẫn yêu quá đi:D
Xe tui nè: Đợt đi Đà Lạt đổ 2 lần, chừng 1,8 chai tương đương khoảng 83 L xăng, tổng đi chừng 770km, vị chi 11 L/100km!

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Hehe. Ai mà nói Previa tiêu hao 10 l/100 km là em không có tin đâu nha. Xe 2.4, xác nặng 1,9 tấn, hộp số 4 cấp đời cũ mà.

Xe em 13 l/100 km em vẫn yêu quá đi:D

Xe em 13.5l/100km bao đậu mở máy lạnh cho nhóc ngủ, bao kẹt xe giữa trưa nắng, bao đạp lút ga cho vui, bao chờ qua phà các loại....

Nói chung là cũng happy, quy lát em cũng ồn ào, nhưng nghe bảo có thể làm lại đồng tiền v.v.. cho êm giá khoảng 3tr đổ lại, còn thay mới tầm 6tr... kẹt tiền nên thoai cứ để zậy...

Thầy ơi ship luôn mấy bịch NUT cài các tapi cửa đi thầy cho em xin ké hihi, thực ra mấy cái NUT này ngoài Huỳnh Mẫn Đạt và An Dương Vương đã có bán, màu trắng, hình như ko phải do bác Tâm nhà mình sản xuất, đợi hàng của bác Tâm. Hihi.

Bác xe dầu ơi, cái dự ớn đèn pha LED chip CREE seo rùi bác, độ ngỏm giữa chừng có ổn bằng đèn dây tóc siêu sáng thông thường hok nhỉ?

Còn dự ớn bầu hơi giai đoạn 3 để tránh vụ bể bầu nữa hén, em mê bầu lắm nhưng cũng ớn vụ bể bầu thoai hà. Thiệt là nhát quá hén bác xe dầu :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Thanks Pac
chuẩn bị ra đồng gặt lúa đây ! Vấn đề là chỉ mua được hộp số cũ - nên hên xui mà thôi.
Muốn đi Châu Đốc một chuyến nữa rồi thay luôn,nhưng sợ nằm đường thì khổ nữa.

Qua lời bác mô tả cho thấy, tình hình cái hôp số của bác hết sức là .. . tình hình.
Có lẽ ngày ấy cũng ko xa nữa đâu. Dẫu biết rằng trên Ebay ngta có bán 1 Kit (bô) bảo dưỡng hôp số tư đông, nhưng bác nên bỏ qua bước này - Ko ăn thua gì đâu.

Bác chuẩn bi tinh thần nhé! Chúc may mắn:)

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Xe tui nè: Đợt đi Đà Lạt đổ 2 lần, chừng 1,8 chai tương đương khoảng 83 L xăng, tổng đi chừng 770km, vị chi 11 L/100km!
Bác Tâm có tính lộn không? Với giá xăng hiện nay thì 1triệu 8 phải tương đương 100 lít xăng chứ. Hay là bác tính lúc giá xăng hơn 20000 /lít

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xe em 13.5l/100km bao đậu mở máy lạnh cho nhóc ngủ, bao kẹt xe giữa trưa nắng, bao đạp lút ga cho vui, bao chờ qua phà các loại....

Nói chung là cũng happy, quy lát em cũng ồn ào, nhưng nghe bảo có thể làm lại đồng tiền v.v.. cho êm giá khoảng 3tr đổ lại, còn thay mới tầm 6tr... kẹt tiền nên thoai cứ để zậy...

Thầy ơi ship luôn mấy bịch NUT cài các tapi cửa đi thầy cho em xin ké hihi, thực ra mấy cái NUT này ngoài Huỳnh Mẫn Đạt và An Dương Vương đã có bán, màu trắng, hình như ko phải do bác Tâm nhà mình sản xuất, đợi hàng của bác Tâm. Hihi.

Bác xe dầu ơi, cái dự ớn đèn pha LED chip CREE seo rùi bác, độ ngỏm giữa chừng có ổn bằng đèn dây tóc siêu sáng thông thường hok nhỉ?

Còn dự ớn bầu hơi giai đoạn 3 để tránh vụ bể bầu nữa hén, em mê bầu lắm nhưng cũng ớn vụ bể bầu thoai hà. Thiệt là nhát quá hén bác xe dầu :)
Cái nút gắn thử thấy chưa "êm" lắm nên em chỉnh tí nữa rồi mới ra hàng lượm thóc được!
Bầu thì gắn đi chớ chờ nó bể chắc còn lâu!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Thanks Pac
chuẩn bị ra đồng gặt lúa đây ! Vấn đề là chỉ mua được hộp số cũ - nên hên xui mà thôi.
Muốn đi Châu Đốc một chuyến nữa rồi thay luôn,nhưng sợ nằm đường thì khổ nữa.
Trước mắt, bác nên thay toàn bô dầu HS & vê sinh lưới loc rồi hẳn đi Châu Đốc (luôn tiên ktra HS luôn) Nhớ mang theo 1 lít nhớt máy. Nếu HS kiếm chuyên doc đường, bác đổ 1 lít nhớt máy vào HS là chay bình thường - cái này mình đã bi & đã thử chứ ko phải nghe kể.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
.. .
. . .
Cách đây 2 tháng, cũng có người "chào" sản phẩm Led mới (giá cả đã rẻ hơn 1/3) khắc phuc đươc nhươc điểm của các loai Led (chân H4) trước đây mà mình đã biết nhưng lỡ mua về ko ưng ý, hổng lẽ lai đẩy cái khó cho người khác .. . thôi cứ từ từ bác ah.