Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Qua lời bác mô tả cho thấy, tình hình cái hôp số của bác hết sức là .. . tình hình.
Có lẽ ngày ấy cũng ko xa nữa đâu. Dẫu biết rằng trên Ebay ngta có bán 1 Kit (bô) bảo dưỡng hôp số tư đông, nhưng bác nên bỏ qua bước này - Ko ăn thua gì đâu.

Bác chuẩn bi tinh thần nhé! Chúc may mắn:)
Vậy xe em chưa có biểu hiện gì mua bộ kit về thay trước được không Bác?

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Lâu lắm rồi mới thấy XịnRẻ đi chung với nhau. Vây mà ngta đồn rằng: sau khi chia tay vì bất đồng quan điểm sống, chúng nó đã thề là sẽ ko bao giờ đi đôi với nhau nữa.

Kỳ này thằng Lô & con Mắc hết đất sống nhé!
Gia công chính xác tới 0,01mm nhé!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Vậy xe em chưa có biểu hiện gì mua bộ kit về thay trước được không Bác?

Vấn đề là chúng ta cần 1 người hiểu tường tân về cấu tao & nguyên lý hoat đông của HSTĐ. Tháo ráp thuần thuc ko có nghĩa là tìm pan giỏi bác ui.

Vd bây giờ HS của xe bác đang bình thường, thay bô bảo dưỡng mới vào, mỗi lần vô số xe nó giât cái đùng . . . thì sao hả bác?!
Cho nên cứ để vây cho yên chuyên bác ah:)

Cá nhân em thì thik sửa lai HS để dùng tiếp, nhưng em đã ko làm đươc điều đó.

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Gia công chính xác tới 0,01mm nhé!
Bác nói sao em tin vây.
Nắp quy - lát của xe em tuy hơi ồn ào 1 tí, nhưng ngăt nỗi là hiên tai chiếc xe chay vừa bốc vừa ít hao xăng nên em ngai đung vào:)

Nhìn thấy xe của mấy ban đồng môn máy êm ru, tiêu hao 11-12l/100km, tư nhiên thấy iêu chiếc xe của mềnh quá đi ah. Hahaha

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Bác nói sao em tin vây.
Nắp quy - lát của xe em tuy hơi ồn ào 1 tí, nhưng ngăt nỗi là hiên tai chiếc xe chay vừa bốc vừa ít hao xăng nên em ngai đung vào:)

Nhìn thấy xe của mấy ban đồng môn máy êm ru, tiêu hao 11-12l/100km, tư nhiên thấy iêu chiếc xe của mềnh quá đi ah. Hahaha
Tất nhiên không đi nên không tốn lít nào... iêu wé đi!!! :D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác có giân đời - giân người hay hờn trách ai điều gì ko mà mua chi zữ thần vây?
Không giận chi cả. Chỉ có điều trên Ebay nó bán vầy:
http://www.ebay.com/sch/i.html?_odk...1&_nkw=Toyota+Handle+Retaining+Clips&_sacat=0

Mua 100 cái không mắc hơn 2 cái bao nhiêu. Vậy mua 100 cho nó sang.

Tết rồi sau khi đi hết 100 km quản lộ Phụng Hiệp, chắc do đường rần quá, cái tay mở cửa lùa xe em rớt ra, mất tiêu luôn cái chốt. Đành gắn vào tạm, không có chốt. Mấy bữa nay 2 con gái mỗi lần mở cửa lùa bước xuống xe là y như rằng cái tay mở nó văng xuống gầm xe. Nói tụi nó lượm lên thì tụi nó nói con với không tới:(

Hạng F
10/3/07
5.056
8.609
113
Thủ Đức - TP.HCM
Vấn đề là chúng ta cần 1 người hiểu tường tân về cấu tao & nguyên lý hoat đông của HSTĐ. Tháo ráp thuần thuc ko có nghĩa là tìm pan giỏi bác ui.

Vd bây giờ HS của xe bác đang bình thường, thay bô bảo dưỡng mới vào, mỗi lần vô số xe nó giât cái đùng . . . thì sao hả bác?!
Cho nên cứ để vây cho yên chuyên bác ah:)

Cá nhân em thì thik sửa lai HS để dùng tiếp, nhưng em đã ko làm đươc điều đó.
Vậy là cứ để vậy, khi nào hư thay luôn hộp số khác hả Bác?
Hộp số xe có supercharger dễ kiếm không ta?