coc
Hạng B2
31/1/09
187
0
0
55
Re:pREVIA CLUB khu vực thảo luận về các vấn đề kỹ thuật

richard nói:
Bác Chiêu Cường chỉ mình cách nhận biết và không sử dụng 2 cầu thi tháo ra thế nào ah?

Bác xem kỹ xem xe bác có phải 02 cầu ko? Previa 02 cầu rất hiếm.
Xe previa có cây láp thọc ra trước để chạy dynamo, máy lạnh ... ko chừng tay thợ mà bác hỏi nó tưởng cầu trước đó...

Hạng B2
28/7/05
117
137
63

Chào các bác,e là newbie ở đây nhưng xin mạn phép tham gia cùng các bác 1 chút vì cũng mới sắm đc 1 em previa 91, đang bung ra làm lại nên cũng có tìm hiểu thêm 1 số thông tin về dòng này, có gì sai các bác đừng mắng em nhé.:)
Các thông số để phân biệt cơ bản 1 cầu hay 2 cầu của previa 9X nhé:
Previa RWD 2.4L 91-95
Chassis Code: TCR10
Engine Code: 2TZ-FE

Previa RWD 2.4L S/C 94-97
Engine Code: 2TZ-FZE

Previa AWD 2.4L 91-95
Chassis Code: TCR20

Previa AWD 2.4L S/C 94-97

Còn về vấn đề ghế xoay thì cũng là điều mà em mơ ước nên cũng có hỏi qua, hiện tại bên Cam có ghế xoay bán rời tuy không nhiều nhưng em mới đc báo giá đây (nghe xong mà em tưởng báo lộn :")). "ghế xoay còn 90% nhung còn nguyên là 1000 $/cặp đem về tới SG" thế là em tạm gác ước mơ lại và phi ra chỗ bác Tám bọc nệm làm lại bộ vỏ mới vậy

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63

Dnepr sidecar nói:
Chào các bác,e là newbie ở đây nhưng xin mạn phép tham gia cùng các bác 1 chút vì cũng mới sắm đc 1 em previa 91, đang bung ra làm lại nên cũng có tìm hiểu thêm 1 số thông tin về dòng này, có gì sai các bác đừng mắng em nhé.:)
Các thông số để phân biệt cơ bản 1 cầu hay 2 cầu của previa 9X nhé:
Previa RWD 2.4L 91-95

Previa RWD 2.4L S/C 94-97

Previa AWD 2.4L 91-95

Previa AWD 2.4L S/C 94-97

Còn về vấn đề ghế xoay thì cũng là điều mà em mơ ước nên cũng có hỏi qua, hiện tại bên Cam có ghế xoay bán rời tuy không nhiều nhưng em mới đc báo giá đây (nghe xong mà em tưởng báo lộn :")). "ghế xoay còn 90% nhung còn nguyên là 1000 $/cặp đem về tới SG" thế là em tạm gác ước mơ lại và phi ra chỗ bác Tám bọc nệm làm lại bộ vỏ mới vậy

bác richard có thể tham khảo nha,còn vấn đề ghế xoay em sẽ hỏi thử vài anh em bên cpc lùng tìm xem lúc trước em và nicole cùng bác garao có đi 1 lần nhưng hình như vô chưa đúng chổ cho lắm,nhưng nếu có thì cũng không mắc đến giá như bác dnepr sidecar nói đâu,chuyên tháo tanh banh nó ra để chế và làm 1 bộ em nghĩ là được với trình độ cơ khí của thợ việt nam nhưng vấn đề là ai dám cho mượn bộ ghế để tháo ra :D và ai dám tháo ra,lỡ mà hư thì

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com

Các thông số bác post quá chính xác .
Bác cho em hỏi ở đấu báo giá bác bộ ghế đấy thế ạ . Theo em biết thì phụ tùng xe Pre máy xăng ở Cam là thuộc hàng hiếm có ạ ,chỉ có máy Dầu ,đợt trước em và bác ChieuCuong cùng bác Garaoa thân chinh vác ba lô sang Cam một chuyến thì mới té ngựa , toàn đồ xe emina và lucida máy dầu và trên đường phố Cam Pre cũng thuộc loại hiếm gặp .Thành ra em có nhận sét nếu mua đồ để thay thế và sửa Pre thì Cam ko phải là lựa chọn tốt . Nhưng đồ Camry và Lexus 570 thì qua đó là lựa chọn tối ưu nhất .

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Wow,gần 20 tr cho bộ ghế xoay thì quả thật là chát chát chát!Theo tui nếu chỉ 10tr thôi may ra còn máu chứ giá trên trời kia thì chắc các bác phải tạm gác lại cơn thèm muốn này? Còn việc phóng tác theo nguyên bản thì còn phải làm bộ khuôn mẫu đắt tiền,xong rồi sản xuất ra được với số luợng không nhiều chắc giá thành sẽ không rẻ là bao so với đặt mua nguyên bộ về...:cool:
Cái dòng xe này có một sức hút kỳ lạ ghê nha các bác!Giờ này là 01h33 phút nửa đêm về sáng mà vẫn có 2 vị khách vẵng lai ghé thăm topic xưa nhất nói về xe PREVIA cũng trong box TOYOTA này (23-05-2005) :
Hiện đang có 1 thành viên và 2 khách.
hcivic

Còn trong topic mới nhất này về PREVIA 91-95 thì đông khách quá chừng nè:
Hiện đang có 2 thành viên và 94 khách.
hcivic, mai_nguyen

Last edited by a moderator:
coc
Hạng B2
31/1/09
187
0
0
55

Cái hộp này đẹp quá, không biết tìm mua ở SG có không các bác

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83

@coc:
- Ý Bác có phải là hộp hot/cool box phải không? Previa có option này, tuy nhiên hầu hết các xe hiện nay không còn nữa. Mình cũng có lúc định tìm mua một loại cool box khác gắn vào nhưng sau khi tra cứu trên OS về việc sử dụng hộp này thì đa số có ý kiến không nên đầu tư vì rất ít sử dụng (nếu có nên dùng lại hộp lạnh du lịch - bỏ đá cục vào xài tốt hơn) nên không quan tâm nữa.
- Hiện nay theo mình nên bố trí thành hộp đựng đồ gì đó tiện lợi hơn

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63

em đang cho đóng 1 cái hộp gần giống như vậỵ nhưng kéo dài lên trên luôn đễ gác tay,đóng bằng mdf sau đó bọc simili giả da em nghĩ chắc coi cũng tạm để khi hoàn thành em sẽ gửi hình cho bác coc,bác chịu khó post lên dùm em nha,trình độ vi tính của em hơi bị lùn giống em :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

CHIEUCUONG nói:
em đang cho đóng 1 cái hộp gần giống như vậỵ nhưng kéo dài lên trên luôn đễ gác tay,đóng bằng mdf sau đó bọc simili giả da em nghĩ chắc coi cũng tạm để khi hoàn thành em sẽ gửi hình cho bác coc,bác chịu khó post lên dùm em nha,trình độ vi tính của em hơi bị lùn giống em :D

Bác làm vậy thì cũng đẹp và tiện dùng ... nhưng nếu bác tài muốn luồn lách qua lại giữa 2 ghế có còn dễ dàng nữa hay không nhỉ?:cool: