Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Cảm ơn bác Tâm, hơi khó hiểu nhưng chắc đụng chuyện sẽ từ từ... hiểu ạ. Nhân tiện em cũng học đòi thay ECM. Sau thay xong đạp cao tốc vẫn nổi check, ko cần kiểm em cũng chắc là lỗi dư thiếu xăng cùng lúc.

Đang định thay hai cái cảm biến nhưng xem cái video bác Việt Kiều chỉ kiểm cái EGR em thấy đúng bệnh rồi.

Vậy có chỗ nào chịu kiểm và vệ sinh kỹ cho mình ko ạ? Vì em ko có điều kiện "mở rara" như thầy Tuyên và các bác. Hàng thay cũng có, hơn chăm Trùm :). Em tính phá trước mới thay sau, sau đó mới đến hai cái cảm biến oxy ạ.

Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Xe em
Có triệu chứng 5 thang naylà: để khoảng 2,3 ngày là buổi sáng nổ hơi khó: đề 4,5 cái mới nổ! Mà khi nổ rồi, đề lại thì Lắc là Nổ! Mấy hôm nay đề mỗi ngày mà cũng khó nổ! Khi nổ rồi thì cũng dễ nổ!em ko biết bị gì nữa
PREVIA CLUB: KHU VỰC THẢO LUẬN VỀ CÁC VẤN ĐỀ KỸ THUẬT

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xe em
Có triệu chứng 5 thang naylà: để khoảng 2,3 ngày là buổi sáng nổ hơi khó: đề 4,5 cái mới nổ! Mà khi nổ rồi, đề lại thì Lắc là Nổ! Mấy hôm nay đề mỗi ngày mà cũng khó nổ! Khi nổ rồi thì cũng dễ nổ!em ko biết bị gì nữaView attachment 848262
Máy lạnh đề khó nổ, máy nóng đề nổ liền thì kiểm cái Cold Injector, không xong thì kiểm tới béc... không xong nữa thì đi gara!

• Like
Reactions: Previa1996